Nhập tài sản là 1 hệ thống vào QLTS

Quang Vu

Mình có một hệ thống camera cần nhập vào phần mềm qlts. Trong hệ thống có camera quan sát, ti vi, đầu ghi hình...
Mình nhập nguyên giá của cả hệ thống, và phần Dụng cụ, phụ tùng kèm theo thì nhập các bộ phận của hệ thống.
Cho mình hỏi là nhập như vậy có đúng không?
Tks.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình có một hệ thống camera cần nhập vào phần mềm qlts. Trong hệ thống có camera quan sát, ti vi, đầu ghi hình...
Mình nhập nguyên giá của cả hệ thống, và phần Dụng cụ, phụ tùng kèm theo thì nhập các bộ phận của hệ thống.
Cho mình hỏi là nhập như vậy có đúng không?
Tks.
Thưa anh/chị
Tùy thuộc vào nhu cầu quản lý của mỗi đơn vị mà mình khai báo nhé, đa số em thấy các đơn vị họ hay khai báo 1 mã chung để theo dõi thôi ạ, còn nếu đơn vị muốn theo dõi chi tiết từng mã thì đơn vị có thể khai báo chi tiết nhé

Quang Vu

Thưa anh/chị
Tùy thuộc vào nhu cầu quản lý của mỗi đơn vị mà mình khai báo nhé, đa số em thấy các đơn vị họ hay khai báo 1 mã chung để theo dõi thôi ạ, còn nếu đơn vị muốn theo dõi chi tiết từng mã thì đơn vị có thể khai báo chi tiết nhé
Em xem giúp anh khai như thế này có được ko

Đính kèm

loantran

Mình có 1 dãy phòng học 1 trệt 1 lầu 10 phòng trị giá 13 tỷ và 1 dãy 4 phòng trị giá 5 tỷ . vậy ts này là nhà cấp 3 hay cấp 4 ạ?

Thưa anh/chị
Khai báo như vậy là được rồi ạ, cái này khai báo chung 1 mã nếu muốn theo dõi chi tiết thì đơn vị chia ra từng mã khai báo là được nhé
Em ơi, ví dụ phụ tùng của chị bị hư cần thay thế và mất phí cho phụ tùng thì chị có theo dõi lịch sử sửa chữa của phụ tùng đó khong em