Nhập số dư đầu kỳ

THUONGMS20

Công ty em cơ cấu gồm Tổng công ty (TCT) và 01 chi nhánh hạch toán phụ thuộc. Em đã nhập số dư đầu kỳ của TCT và của Chi nhánh riêng. Nhưng khi mở TCT và tích chọn "Bao gồm chứng từ của cả chi nhánh phụ thuộc" thì số dư đầu kỳ của chi nhánh lại không được hiển thị, chỉ hiển thị mỗi số dư đầu kỳ của TCT. Cho em hỏi làm thế nào để hiển thị cả số dư đầu kỳ của cả TCT và cả Chi nhánh?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

THUONGMS20

Mình đã thực hiện bảo trì lại, nhưng vẫn ko được, vẫn chỉ hiện ra số dư của TCT mà ko thấy số dư của Chi nhánh, ko biết minh có làm sai bước nào ko?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
DẠ chị vào tệp/ Thông tin tin dữ liệu xem ngày khóa sổ là ngày bao nhiêu ạ! nếu đang để là 31/12/2019 thì chị vào nghiệp vụ/ tổng hợp/ bỏ khóa sổ và đặt ngày khóa sổ về 31/12/2018 nha chị! :D

THUONGMS20

Ad cho mình hỏi có phải kiểm tra xem số dư ở chi nhánh đã nhảy lên báo cáo tổng chưa là mình xem ở phần Báo cáo chứ ko phải ở mục Nhập số dư đầu kỳ đúng ko ạ?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
DẠ chị vào tệp/ Thông tin tin dữ liệu xem ngày khóa sổ là ngày bao nhiêu ạ! nếu đang để là 31/12/2019 thì chị vào nghiệp vụ/ tổng hợp/ bỏ khóa sổ và đặt ngày khóa sổ về 31/12/2018 nha chị!