Nhập dữ liệu mới

Thu Hằng HT

Chào Misa. Cho mình hỏi mình lập 1 dữ liệu mới (không lập dữ liệu mới từ dữ liệu năm trước), khi lập xong mở dữ liệu màn hình hiển thị nhập dữ liệu 1 số mục như số dư tk, công nợ khách hàng,... Mình đã nhập số liệu theo tệp mẫu. Sau đó mình nhập dữ liệu như phần mềm yêu cầu, sau khi nhập được số dư tk, mình nhập tiếp mục khác nhưng do sơ suất lại tắt mất. Mình tắt dữ liệu mở lại thì phần mềm ko hiển thị yêu cầu đó nữa. Giờ mình muốn nhập tiếp dữ liệu các mục khác thì mở chỗ nào để có tệp mẫu giống như ban đầu ạ? chứ bây giờ mình vào dữ liệu, nhập các dữ liệu cần nhập thì file mẫu không giống lúc ban đầu nữa nên không nhập được.
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách vào Tiện ích/ Bắt đầu làm việc với MISA.
Quý khách thử xem có đúng giao diện đang muốn làm không ạ.
Trân trọng cảm ơn!

Thu Hằng HT

Đúng rồi. Cảm ơn Misa nhé. Vậy cho mình hỏi cái nữa là mình muốn chuyển phân hệ mua hàng, bán hàng của năm 2018 của 1 dữ liệu sang dữ liệu khác thì phải làm sao ạ?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Chị vào dữ liệu A vào tệp/xuất khẩu dữ liệu sau đó chọn khoảng thời gian, chọn phân hệ cần xuất khẩu ấn thực hiện.
- Sau đó qua dữ liệu B vào tệp/nhập khẩu dữ liệu chọn file vừa xuất ra ấn cất và ghi sổ hoặc cất.
(Lưu ý: Dữ liệu A và dữ liệu B cần cùng ngày bắt đầu dữ liệu kế toán chị vào dữ liệu vào tệp/thông tin dữ liệu kiểm tra ngày bắt đầu dữ liệu)
Nếu 2 dữ liệu không cùng ngày bắt đầu thì chị vào tệp nhập khẩu từ excel để tải tệp mẫu của chứng từ mua hàng hoặc bán hàng. Sau đó qua dữ liệu A xuất khẩu excel sổ chi tiết bán hàng và mua hàng copy thông tin vào file mẫu của misa rồi nhập khẩu vào dữ liệu B.
Xin trân trọng cám ơn!

Thu Hằng HT

Chào Misa, cho mình hỏi vấn đề này nữa. Khi nhập chứng từ bán hàng, cụ thể là dịch vụ phòng nghỉ, mình hạch toán nợ 1111/có 5113. Nhưng khi ghi sổ thì phần mềm lại báo "Lỗi ghi sổ chứng từ. TK 5111 là tk tổng hợp. Ghi sổ không thành công". Là sao ạ? cách xử lý thế nào để ghi sổ được?
Cảm ơn Misa!

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách kiểm tra xem tài khoản 5113 có tài khoản cấp con không ạ.
Quý khách vào Danh mục/ Tài khoản/ Hệ thống tài khoản để kiểm tra ạ.
Nếu có tài khoản con Quý khách phải hạch toán vào tài khoản con của tài khoản 5113.
Trân trọng cảm ơn!