NGHIỆM THU THEO HỢP ĐỒNG

chào Misa!
Mình muốn hỏi khi hạch toán 154 mình đã phân loại các khoản mục chi phí
nhưng khi kết chuyển sang 632 ( nghiêm thu công trình thì phần mềm lại báo chưa tập hợp khoản mục chi phí!
Xin hướng dẫn cụ thể thao tác( mình đã làm theo video hướng dẫn)
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Khi báo cất ntn mình vẫn cất bt, sau này tự động misa sẽ chảy khoản mục chi phí trong kỳ à?
1 kỳ tính giá thành mình có thể tính giá thành theo nhiều hợp đồng k nhỉ, hiện mình đang k thấy tính được

Đính kèm

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ do chứng từ có tk 154, tk 154 tính giá thành nên phần mềm sẽ cảnh báo những chứng từ hạch toán tk 154 chưa chọn KMCP, tuy nhiên chứng từ nghiệm thu thì không cần chọn KMCP, phần mềm cảnh báo anh/chị cứ nhấn cất thôi ạ. Hiện phần mềm vẫn cho tính giá thành nhiều hợp đồng, với điều kiện các hợp đồng khi tạo chị có tích vào tính giá thành thì mới chọn được khi tạo kỳ tính giá thành.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
anh/chị xem tiêu thức phân bổ anh/chị đang chọn là gì, và các hợp đồng khi hạch toán có chọn đến tiêu thức đó không nhé ạ. vì nếu hạch toán mà anh/chị không chọn đến tiêu thức đó, khi phân bổ, phần mềm tự động phân bổ cho hợp đồng đầu tiên.Anh/chị tự điền lại % hoặc số tiền phân bổ cho từng hợp đồng nhé ạ.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ anh/chị chọn thời gian xa ra/ lấy dữ liệu, kiểm tra từng kỳ tính giá thành xem có chọn HĐ này trong kỳ tính giá thành nào khác chưa nhé ạ.