Mã quy cách

KimOanh99

Chào anh chị.
Hiện tại bên em đang gặp phải 1 vấn đề về mã quy cách. Trong kho sản phẩm vẫn tồn với mã quy cách đó, nhưng khi xuất thì hệ thống lại báo lỗi, không hiện được mã quy cách để chọn. Và thường phải quay lại nhập lại phiếu nhập 1 lần nữa thì sau mới xuất được.
Việc này thường xảy ra với các mặt hàng chỉ còn tồn 1 chiếc.
anh chị hỗ trợ em xử lý lỗi này với ạ, vì nó khá bất tiện và mất thời gian.
Em cảm ơn ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị, có thể do phiếu nhập phiếu xuất chị đang để cùng ngày nhưng giờ nhập sau giờ xuất. chị kiểm tra lại giờ nhập xuất xem sao nhé ạ.

KimOanh99

Không chị ạ, ví dụ em nhập 3 cái, xuất 2 cái bình thường, đến cái thứ 3 thì bị báo lỗi. Phiếu xuất không cùng ngày phiếu nhập ạ.

Thưa chị, chị cho em hỏi là khi mình thực hiện lập phiếu xuất là không hiển thị mã quy cách để mình chọn hay sao ạ? Và xuất cái thứ 3 bị báo lỗi như thế nào nhờ chị chụp lỗi giúp em ạ

KimOanh99

Vâng, đúng rồi ạ, khi lập phiếu xuất không hiển thị mã quy cách để chọn chị ạ. Em phải làm lại phiếu nhập để xuất nhưng lại không chụp ảnh lại rồi ạ.

KimOanh99

Không chị ơi, không phải không hiển thị cột mã quy cách. Mà bấm vào mã quy cách để chọn thì không hiện lên được cái gì (trong khi tồn kho vẫn còn). Bấm ghi sổ thì lại bị báo lỗi do chưa chọn mã quy cách ạ