không nghiệm thu được công trình

giaohong

Member
anh cị cho em hỏi chút, ví dụ công trình a em đã nghiệm thu ở tháng 1.2024 nhưng sang tháng 2.2024 LẠI phát sinh nghiệm vụ giảm chi phí (ví dụ vật tư thừa giờ nhập lại kho của công trình a) thì em làm nghiệm vụ giảm chi tiết công trình a, thì sang tháng 2 em lại làm nghiệm thu công trình a nữa nhưng phần chi phí giảm này không nghie

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Kính thưa quý Khách hàng!

Công trình này trong tháng 1 bên mình nghiệm thu hết luôn rồi hay vẫn còn treo dở dang sang kỳ t2 tiếp tục tính tiếp ạ bên mình muốn giảm chi phí vào công trình đó trong t2 luôn hay muốn giảm luôn chí phí vào trong tháng 1 ak
Trường hợp bên mình muốn giảm chi phí trong t1 nếu trong tháng 2 mới phát sinh giảm chi phí công trình đã nghiệm thu xong tháng 1 rồi thì hạch toán ví dụ giảm cp nvl thì nợ 152/có 632 chọn đến công trình đó luôn để không ảnh hưởng đến 154 của t2 nữa
Trường hợp công trình vẫn chưa nghiệm thu hết muốn giảm giá thành trong t2 thì bên mình hạch toán nợ 152/có 154 chọn đến công trình này mà t2 phải tính cả giá thành của công trình này thì mới lên được ạ
Trân trọng cảm ơn ạ !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy