Khách mua hàng xuất kho nhiều lần

HồngHạnh_NT

Hi mọi người,

Khách bên mình mua 1 lô gồm nhiều mặt hàng khác nhau, đã thanh toán đủ tiền cho lô hàng đó. Khách yêu cầu xuất hàng theo nhiều đợt. Vậy làm thế nào để theo dõi số hàng còn lại của khách đó? và lập phiếu xuất kho như thế nào để hệ thống không báo lỗi chênh lệch số lượng khi ghi nhận doanh thu với khi xuất kho bán hàng?

Mình lập 1 chứng từ bán hàng ngày 11/01 (không kiêm phiếu xuất kho), đến ngày 15/01 khách nhận 1 phần của lô hàng thì mình vào Phân hệ Kho/ Xuất kho/1. Bán hàng/ Nhập chứng từ bán hàng để chọn số lượng hàng cần xuất. Khi xuất kho số lượng hàng còn lại thì mình ko thao tác được như lần đầu, hệ thống ko cho chọn CTBH để xuất nữa.

Mong đc hỗ trợ sớm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ chị cứ làm phiếu xuất trước ạ sau đó lập chứng từ bán hàng sau khi lập chứng từ bán hàng thì chọn đến các phiếu xuất đang cần lập ạ!

HồngHạnh_NT

dạ chị cứ làm phiếu xuất trước ạ sau đó lập chứng từ bán hàng sau khi lập chứng từ bán hàng thì chọn đến các phiếu xuất đang cần lập ạ!
hình như em chưa hiểu ý chị.
Khách đặt hàng và thanh toán tiền trước rồi tháng sau mới lấy hàng dần dần theo từng đợt