kê khai thuế khác quý xuất hoá đơn

giaohong

Member
em có 01 hoá đơn đầu ra quý 2 /2019 nhưng kế toán trước quên kê khai , sau đó được bổ sung vào quý 3/2019, vậy khi vào phần mềm thì vào như thế nào để dữ liệu chỉ lên vào tờ khai thuế quý 3/2019 thôi chị

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
H

Hiền Vương - MISA

Guest
ý em là mình vào phân hệ bán hàng chị ạ, tại vì em làm lại báo cáo tài chính năm 2019 ( nhập từ đầu ) chị.
Thưa anh/chị
Theo quy định hóa đơn bán ra quý nào phải kê khai quý đó, nếu kê khai thiếu phải lập tờ khai bổ sung, đơn vị đọc HD giúp em nhé

giaohong

Member
Thưa anh/chị
Theo quy định hóa đơn bán ra quý nào phải kê khai quý đó, nếu kê khai thiếu phải lập tờ khai bổ sung, đơn vị đọc HD giúp em nhé
cái này em hiểu rồi chị, cái này em có làm trên hỗ trợ kê khai rồi, em chỉ muốn hỏi là ví dụ hoá đơn GTGT ngày 02/06/2019, mình vào phân hệ bán hàng ( vào để lên sổ doanh thu) thì mình vẫn vào ngày hạch toán và ngày chứng từ là 02/06/2019 phải không ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cái này em hiểu rồi chị, cái này em có làm trên hỗ trợ kê khai rồi, em chỉ muốn hỏi là ví dụ hoá đơn GTGT ngày 02/06/2019, mình vào phân hệ bán hàng ( vào để lên sổ doanh thu) thì mình vẫn vào ngày hạch toán và ngày chứng từ là 02/06/2019 phải không ạ
Thưa anh/chị
Đúng rồi ạ vẫn hạch toán theo ngày trên chứng từ đó nhé