Hướng dẫn xử lý lỗi khi tạo dữ liệu mới bắt nhập tài khoản quản trị

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Biểu hiện: Khi tạo dữ liệu tới bước Thực hiện thì thông báo lỗi như hình:

Nguyên nhân: Do thư mục chứa dữ liệu đích là thư mục bị nén (Compress) hoặc không có quyền truy cập nên không tạo được dữ liệu

Khắc phục:

Thử tạo thêm 1 thư mục mới trên ổ D và chọn nơi lưu dữ liệu vào đó xem có được không?

Kiểm tra thư mục chứa dữ liệu đích có bị nén không?

Nếu có thì bỏ đi rồi tạo lại dữ liệu

Kiểm tra thư mục có quyền truy cập không? Gán quyền truy cập full control cho everyone thư mục đó hoặc thử chọn 1 thư mục khác.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MTHUY

em chào anh chị bên hỗ trợ misa. em cai misa 2017 xong vừa rồi bên day pham mềm misa có gửi em phân mêm 2019 cài vào máy để mai tới lớp thầy chỉ.xogn em cài vào rồi mà du liệu của em 2017 ko có mà chỉ có misa.2019 vừa cài mà em mở ra không dc ,em nhờ anh chị tìm du liệu cho em với ạ.em cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
em chào anh chị bên hỗ trợ misa. em cai misa 2017 xong vừa rồi bên day pham mềm misa có gửi em phân mêm 2019 cài vào máy để mai tới lớp thầy chỉ.xogn em cài vào rồi mà du liệu của em 2017 ko có mà chỉ có misa.2019 vừa cài mà em mở ra không dc ,em nhờ anh chị tìm du liệu cho em với ạ.em cảm ơn
Thưa anh/chị
Khi đơn vị cài 2019 sẽ thay thế 2017 và mất biểu tượng 2017 đi nếu đơn vị cài đè

Anh/Chị thực hiện theo các bước sau để tải lại bộ cài cũ MISA SME.NET 2017 ( nếu muốn sử dụng song song 2 bộ cài)
  • Bước 1: Tải bộ cài mới nhất, hoặc tìm bộ cài Phần mềm cũ anh/chị muốn cập nhật TẠI ĐÂY
  • Bước 2: Thực hiện copy vào thư mục chứa bộ cài, giải nén và lấy biểu tượng MISA theo hướng dẫn TẠI ĐÂY
  • Bước 3: Thực hiện đăng ký GPSD, Nếu chưa có giấy phép có thể Mail lên [email protected] để Nhân viên gửi giấy phép theo yêu cầu
  • Bước 4: Phục hồi dữ liệu cũ, theo hướng dẫn TẠI ĐÂY
    Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị có tren máy không nhờ chị làm dùm em với được không ạ. em chỉ lấy misa2017 cái củ trước em làm thôi
Thưa anh/chị
Chị vui lòng làm theo hướng dẫn trên giúp em nhé, vướng ở đâu e hướng dẫn tiếp nhé
Trân trọng