Hóa đơn của nhiều phiếu xuất kho

ngochung207

Member
Xin hỏi, khi bán hàng mình tạo nhiều phiếu xuất kho, nhưng đến cuối tháng mới xuất hóa đơn 1 lần cho khách, thì có cách nào để gộp các phiếu xuất kho để nhặt lên để xuất hóa đơn không ah?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin hỏi, khi bán hàng mình tạo nhiều phiếu xuất kho, nhưng đến cuối tháng mới xuất hóa đơn 1 lần cho khách, thì có cách nào để gộp các phiếu xuất kho để nhặt lên để xuất hóa đơn không ah?
Thưa anh/chị
1 HĐ xuất cho nhiều chứng từ bán hàng thì được, còn hiện tại xuất hóa đơn mà chọn từ PXK thì chưa hỗ trợ ạ

ngochung207

Member
Mình đã thử tính năng này của misa. Mình thấy như sau , bạn hỗ trợ mình.

Mình bán hàng nhiều ngày trong tháng, và cuối tháng mới tổng hợp các phiếu bán hàng để lập hóa đơn.
Hiện phần mềm misa bắt lập hóa đơn cho 1 phiếu bán hàng. mình cần gom nhiều phiếu bán hàng ( các phiếu khác ngày) để lập hóa đơn.

Không biết misa có làm được kg? nếu làm được bạn hướng dẫn giúp mình.Xin cám ơn!

ngochung207

Member
Bạn cho mình hỏi?
khi bán hàng mà tạo phiếu bán hàng, mình thấy có 2 tab được tạo ra là tab "Chứng từ ghi nợ" và "Phiếu xuất" và Các thông tin về doanh thu, thuế, công nợ được định khoản.

Vậy ý nghĩa của việc lập hóa đơn cho các phiếu bán hàng ở đây chỉ có ý nghĩa về mặt quản lý thông tin về số hóa đơn. Chứ công nợ, kho và thuế đã được tạo ra khi lập phiếu bán hàng.

Mình hiểu như vậy có đúng không?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bạn cho mình hỏi?
khi bán hàng mà tạo phiếu bán hàng, mình thấy có 2 tab được tạo ra là tab "Chứng từ ghi nợ" và "Phiếu xuất" và Các thông tin về doanh thu, thuế, công nợ được định khoản.

Vậy ý nghĩa của việc lập hóa đơn cho các phiếu bán hàng ở đây chỉ có ý nghĩa về mặt quản lý thông tin về số hóa đơn. Chứ công nợ, kho và thuế đã được tạo ra khi lập phiếu bán hàng.

Mình hiểu như vậy có đúng không?
Thưa anh/chị
việc lập HĐ này đúng như đơn vị nói, và nó là căn cứ để lên tờ khai thuế, còn công nợ kho và tiền thuế đã được ghi nhận ở bên phiếu bán hàng nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy misa có báo cáo nào để quản lý việc lập hóa đơn đã gom đủ phiếu bán hàng hay chưa.
Bạn hướng dẫn giúp mình nhé
Thưa anh/chị
đơn vị có thể in BC bán hàng, lọc cột HĐ là trống để xem nhé, hoặc trên giao diện bán hàng có cột lập HĐ, đơn vị lọc xem nhé

ngochung207

Member
Mình về nhà ( không có mạng) thì khi xem các báo cáo phần mềm báo kg kết nối được với cloud trước đó mình đã tải dữ liệu thành công về máy.
Vậy có cách nào để mình có thể sử dụng được ở nơi kg có mạng kg.
Xin cám ơn!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình về nhà ( không có mạng) thì khi xem các báo cáo phần mềm báo kg kết nối được với cloud trước đó mình đã tải dữ liệu thành công về máy.
Vậy có cách nào để mình có thể sử dụng được ở nơi kg có mạng kg.
Xin cám ơn!
Thưa anh/chị
TH làm việc ở nhà không có mạng vẫn xem được dữ liệu đã tải xuống máy và xem BC được, chỉ là không có mạng thì không đồng bộ được các dữ liệu trên cloud xuống làm khi các máy ở các nơi khác nhập,

Thưa anh/chị
TH làm việc ở nhà không có mạng vẫn xem được dữ liệu đã tải xuống máy và xem BC được, chỉ là không có mạng thì không đồng bộ được các dữ liệu trên cloud xuống làm khi các máy ở các nơi khác nhập,
cho mình hỏi ké chút là trường hợp các máy không có mạng cùng nhập liệu một lúc thì có xảy ra trường hợp trùng số chứng từ không?

Chu Huyền

anh chị cho em hỏi
Em mới dùng amis mà lập chứng từ bán hàng rồi mà muốn tham chiếu 1 số hóa đơn cho nhiều đơn hàng mà không được.
anh chị hướng dẫn em với ạ. Em ko dùng tích hợp hóa đơn điện tử.