Hạch toán bao bì đóng gói hàng bán

KT Thực tập

Dạ anh/chị cho em hỏi,
Em cần hạch toán hộp carton đựng bàn phím máy tính
GĐ em yêu cầu là phải hạch toán thùng carton đi kèm với hàng hoá khi bán sp cho khách hàng
vd: giá bán = bàn phím máy tính + hộp carton đựng bàn phím
em đang dùng sme2023, chỗ hạch toán thùng carton này có cần tính giá thành ko ạ, cty em trước giờ ko tính giá thành
em đang ko biết là thêm dòng thùng carton trong chứng từ bán hàng luôn hay phải tính thế nào á
nhờ anh/chị hỗ trợ giúp em vớiạ
em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ anh/chị cho em hỏi,
Em cần hạch toán hộp carton đựng bàn phím máy tính
GĐ em yêu cầu là phải hạch toán thùng carton đi kèm với hàng hoá khi bán sp cho khách hàng
vd: giá bán = bàn phím máy tính + hộp carton đựng bàn phím
em đang dùng sme2023, chỗ hạch toán thùng carton này có cần tính giá thành ko ạ, cty em trước giờ ko tính giá thành
em đang ko biết là thêm dòng thùng carton trong chứng từ bán hàng luôn hay phải tính thế nào á
nhờ anh/chị hỗ trợ giúp em vớiạ
em cảm ơn!
Thưa chị, bên mình muốn hiển thị trên hóa đơn thế nào? có muốn thể hiện hộp carton đựng bàn phím không? hay chỉ muốn làm 1 bộ bàn phím đã cộng thêm giá của hộp carton đựng bàn phím ạ?

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ chỉ muốn trên hóa đơn là 1 bộ bàn phím đã cộng thêm giá của hộp carton đựng bàn phím thôi ạ
Nếu vậy giá vốn sẽ là giá của thêm cả thùng carton
Vậy chị
1. Tạo 1 mã hàng mới bao gồm bàn phím + thùng carton. Tính chất thành phẩm
2. Lập lệnh lắp ráp bàn phím + thùng carton theo hướng dẫn: https://helpsme.misa.vn/2023/kb/html_17040100/
3. Khi xuất bán nhớ xuất đúng mã tạo ở bước 1: giá bán bao gồm bàn phím + thùng carton