Giá thành

Dong

Chào Misa , hiện tại cty mình đang phân bổ cp bằng tay và nhập trực tiếp lên mục kết quả phân bổ trên phân hệ giá thành, không biết có cách nào để nhập khẩu từ file excel lên không? Cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Dong

Hi b, mình thử khai định mức phân bổ nhưng sao tính giá thành nó lại không hiện đầy đủ các tk từ 621 nhỉ, hay mình lỡ tay ẩn đi đâu r

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
:D dạ phần phân bổ này chỉ là phần phân bổ chi phí chung thôi ạ! còn 621 thường là tập hợp trực tiếp nên nó đã đi thẳng chi phí vào thành phẩm ạ

Dong

621 bên m cũng pb tay nên chắc ko làm theo cách này đc r
Vậy làm thế nào để mình xóa phần định mức phân bổ đã thiết lập nhỉ, để nó hiện đầy đủ tk ở phần pb trong giá thành, m ko thấy chỗ xóa ở đâu

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
E thấy chị vẫn để tiêu thức là phân bổ theo nguyên vật liệu mà chị! xóa định mức thì chị vào nghiệp vụ/ giá thành/ chọn phương pháp đang tính và chọn khai báo định mức phân bổ theo đối tượng:

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Đó là phân chi phí chung
Tiêu thức để lên chi phí chung là hạch toán qua 621,622, 627, 154 nhưng không được chọn đối tượng THCP
tài khoản nào bên mình đang không lên anh kiểm tra xem chứng từ hạch toán có đang chọn thống kê đối tượng THCP trên chứng từ chưa nhé/