DỮ LIỆU KẾ TOÁN TẠI NHÀ

thuongle

Dear Misa,
Mình có câu hỏi cần giải đáp. Mình có sao lưu dữ liệu Misa từ công ty về nhà, phục hồi trên máy tính ở nhà. Khi mình mở dữ liệu đó lên, thì PM báo: Bạn đang sử dụng Misa SME.NET 2017 phiên bản R35.1 để đăng nhập vào dữ liệu kế toán phiên bản cũ hơn R23. Để đăng nhập được bạn phải thực hiện sao lưu dữ liệu kế toán và chuyển đổi dữ liệu kế toán lên phiên bản mới. Bạn có muốn thực hiện không?
Sau đó mình ấn "Đồng ý".
Misa hiện cửa sổ: " Hiện nay có một số người dùng đang làm việc với dữ liệu, để đảm bảo dữ liệu chuyển đổi đc thành công, bạn nên xác nhận lại với những ng dùng dưới đây và yêu cầu đăng xuất trc khi thực hiện chuyển đổi. Sau khi chuyển đổi dữ liệu lên phiên bản mới, nếu trong công ty của bạn có nhiều máy cùng làm việc với dữ liệu kế toán thì cần phải nâng cấp tất cả các máy lên cùng phiên bản để làm việc. Bạn có muốn thực hiện chuyển đổi...? Dưới là 1 loạt danh sách các địa chỉ IP đã làm việc với dữ liệu đó.

Vấn đề là mình không muốn có bất kỳ sự thay đổi nào đối với dữ liệu tại công ty. Mình chỉ muốn tham khảo dữ liệu hiện có tại nhà thôi. Vậy mình chọn đồng ý chuyển đổi thì nó có làm ảnh hưởng gì tới dữ liệu không. Máy chủ và các máy khác có ảnh hưởng gì không.
Rất mong được sự giải đáp của Misa. Thông cảm nếu câu hỏi của mình có hơi rắc rối. Mình chỉ muốn chắc chắn một điều mọi sự thay đổi của mình tại nhà không làm ảnh hưởng hay sai lệch số liệu nào tại công ty cả.
Chân thành cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách đồng ý để phần mềm chạy chuyển đổi dữ liệu không vấn đề gì về dữ liệu hay máy khác ạ.
Tuy nhiên nếu Quý khách lại mang file sao lưu máy ở nhà đến cơ quan làm việc tiếp thì máy ở cơ quan phải nâng cấp lên bản R35 mới đọc được DL nhé.
Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy