Điều chỉnh thuế suất 0% thành KCT

Cho em hỏi em cần điều chỉnh thuế suất từ 0% thành KCT cho nhiều dòng trên hóa đơn có nhiều loại thuế suất và nhiều dòng. Thì em có cần ghi rõ nội dung từng dòng không ạ? Em có thể ghi "Điều chỉnh giảm thuế suất hóa đơn số...ký hiệu...ngày... dòng 1,2,3,4... từ 0% thành KCT" được không ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh, mình không cần ghi lại nội dung từng dòng hàng hóa, anh chỉ cần ghi 1 dòng nội dung điều chỉnh thuế suất 0% thành KCT là được, anh xem hướng dẫn cách ghi thông tin trên hóa đơn điều chỉnh theo link này nhé ạ: https://helpv3.meinvoice.vn/kb/cach...-dieu-chinh-noi-dung-ve-gia-tri-tren-hoa-don/
Trường hợp em trên hóa đơn đó có 10 dòng 0%, nhưng em muốn điều chỉnh 8 dòng thành KCT thì mình có cần ghi ra dòng số mấy không ạ? và từ "tăng" "giảm" có bắt buộc khi điều chỉnh thuế suất không ạ? em cảm ơn

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Trường hợp mẫu hóa đơn của mình là mẫu 1 thuế suất, chị xuất điều chỉnh giảm, giảm hết tất cả mặt hàng KCT đi, sau đó chị xuất 1 hóa đơn mới cho các mặt hàng KCT đó thành 1 hóa đơn riêng nhé ạ.

Trường hợp mẫu hóa đơn của mình là mẫu 1 thuế suất, chị xuất điều chỉnh giảm, giảm hết tất cả mặt hàng KCT đi, sau đó chị xuất 1 hóa đơn mới cho các mặt hàng KCT đó thành 1 hóa đơn riêng nhé ạ.
Nhưng mà mẫu hóa đơn của mình là mẫu nhiều thuế suất thì mình làm thế nào vậy chị? với lại điều chỉnh loại thuế suất từ 0% thành KCT thì mình có cần ghi tăng/giảm không? hay chỉ cần ghi điều chỉnh là được rồi ạ?

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ nếu mẫu nhiều thuế suất thì chị chỉ ghi những mặt hàng KCT thôi, vì điều chỉnh từ 0% thành KCT không có thay đổi số liệu mình không cần ghi tăng giảm, chỉ cần ghi điều chỉnh là được rồi ạ.