Bảo trì dữ liệu

nghiem tinh

Các bạn ơi! Cho mình hỏi với.
Mình dùng misa 2 năm rồi, mình thấy trong pm có phần bảo trì dữ liệu không biết bảo trì dữ liệu có tác dụng gì? có cần thiết bảo trì dữ liệu không? vì khi mình thực hiện bảo trì dữ liệu thì lại bị sai lệch số liệu mà không biết lỗi chỗ nào và sửa thế nào được?
Cảm ơn các bạn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Các bạn ơi! Cho mình hỏi với.
Mình dùng misa 2 năm rồi, mình thấy trong pm có phần bảo trì dữ liệu không biết bảo trì dữ liệu có tác dụng gì? có cần thiết bảo trì dữ liệu không? vì khi mình thực hiện bảo trì dữ liệu thì lại bị sai lệch số liệu mà không biết lỗi chỗ nào và sửa thế nào được?
Cảm ơn các bạn!
Thưa Quý khách hàng
Bảo trì dữ liệu tức là Phần mềm sẽ bỏ ghi các chứng từ và ghi sổ lại các chứng từ nhằm mục đích đảm bảo tính đúng đắn của dữ liệu ạ.
Trong một số trường hợp cần phải bảo trì lại số liệu để đảm bảo về tính chính xác của dữ liệu.
Trường hợp bảo trì dữ liệu bị sai lệch anh/chị kiểm tra xem khi bảo trì anh/chị có tích vào ô ghi sổ cả chứng từ chưa ghi sổ hay tính lại giá xuất kho hay không.
Vì trường hợp tích chọn vào ô ghi sổ cả chứng từ chưa ghi sổ Phần mềm sẽ tự động ghi sổ tất cả các chứng từ nếu hợp lý. Hoặc tính lại giá xuất kho thì Phần mềm sẽ tự động chạy lại giá xuất.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy