Kết nối máy trạm và máy chủ

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Tài liệu này gồm các nội dung sau
  • Mục 1: Hướng dẫn kết nối máy trạm và máy chủ và xử lý lỗi khi máy trạm kết nối vào dữ liệu trên máy chủ
  • Mục 2: Xử lý khi mở dữ liệu phần mềm báo: "Múi giờ của máy trạm và máy chủ không giống nhau. Vui lòng kiểm tra lại"
---------------------------------------------------------------------------------------

1. Hướng dẫn kết nối máy trạm và máy chủ và xử lý lỗi khi máy trạm kết nối vào dữ
liệu trên máy chủ - Xem hướng dẫn

Lưu ý: Trường hợp làm các cách trên vẫn chưa kết nối được, anh/chị kiểm tra xem máy trạm và máy chủ có kết nối mạng LAN không - Xem hướng dẫn Tại đây

2. Xử lý khi mở dữ liệu phần mềm báo: "Múi giờ của máy trạm và máy chủ không giống nhau. Vui lòng kiểm tra lại"

Anh chị xem múi giờ máy chủ và chỉnh lại cho múi giờ trên máy tính của 2 máy khớp nhau
Anh/Chị có thể tham khảo cách làm như sau:

• Trên máy chủ: Vào Start/Gõ Control Panel/ Date and time/Xem mục "Time Zones" đang hiển thị múi giờ là gì?
  • Trên máy trạm: vào đường dẫn tương tự như trên để chọn múi giờ tương ứng như máy chủ

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

maihienbh85

Dear Misa,
Hiện tại mình đang sử dụng misa 2020. Máy mình làm dữ liệu tổng quát là máy chủ, giờ mình muốn cài đặt các máy khác (ko cố định số lượng) để có thể lấy dữ liệu một số phần hành của máy mình thì làm như thế nào? Chẳng hạn muốn cài cho Kinh doanh lấy mã sản phẩm để làm báo giá, xem lượng tồn hàng hóa...
Cảm ơn.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear Misa,
Hiện tại mình đang sử dụng misa 2020. Máy mình làm dữ liệu tổng quát là máy chủ, giờ mình muốn cài đặt các máy khác (ko cố định số lượng) để có thể lấy dữ liệu một số phần hành của máy mình thì làm như thế nào? Chẳng hạn muốn cài cho Kinh doanh lấy mã sản phẩm để làm báo giá, xem lượng tồn hàng hóa...
Cảm ơn.
Thưa anh/chị
đơn vị chỉ cần cài phần mềm qua máy đó rồi kết nối máy chủ để lấy dữ liệu về làm thôi ạ, xem Hd kết nối bên trên nhé