Hạch toán

jenna

Dạ e chào anh/ chị ạ.

Dạ anh/ chị cho e hỏi trường hợp:
Cty B đóng dùm tiền thuế môn bài 2tr cho cty A ( do cty A k đủ tiền), thì cty A sẽ hạch toán 2tr này ntn ạ.

Em cảm ơn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thủy Tiên25

dạ mọi người cho em hỏi bên em xuất hóa đơn cho bên khách hàng giá trị nghiệm thu hoàn thành theo hợp đồng
khi em hạch toán trên misa là tk doanh thu là 5118 doanh thu khác đúng ko ạ

Thủy Tiên25

dạ mọi người cho em hỏi bên em xuất hóa đơn cho bên khách hàng giá trị nghiệm thu hoàn thành theo hợp đồng

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Dạ phần này bên mình co thể hạch toán 5113, 5118 tương ứng với doanh thu cung cấp dịch vu ạ

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
dạ cho e hỏi
bên em có mua bình ắc quy thì mình có đưa vào ccdc được hay ko hay đưa vào 642 ạ
Thưa chị, cái này tùy thuộc vào nhu cầu quản lý của đơn vị, nếu giá trị nhỏ thì có thể đưa luôn vào chi phí
Giá trị lơn cần phân bổ hàng kỳ thì mình đưa CCDC ạ

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
DẠ bên em có thường mua xăng dầu phục vụ cho tàu ca nô,thuyền kéo thì em nên hạch toán như thế nào ạ.mình có cần phải phân bổ gì ko ạ
Thưa chị, cái này hạch toán chi phí bình thường thôi chị, phân bổ dùng khi mình cộng vào giá trị nhập kho thôi ạ

Thủy Tiên25

dạ anh chị cho em hỏi ,bên em chuyên cho thuê tàu kéo ,ca no và về lĩnh vực đường thủy có mua bảo hiểm tai nạn thuyrnf viên ,bảo hiểm đối với hành khách và hàng hóa thì em nên đưa vào tài khoản nào cho hợp lý ạ

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
dạ anh chị cho em hỏi ,bên em chuyên cho thuê tàu kéo ,ca no và về lĩnh vực đường thủy có mua bảo hiểm tai nạn thuyrnf viên ,bảo hiểm đối với hành khách và hàng hóa thì em nên đưa vào tài khoản nào cho hợp lý ạ
Thưa chị, chi phí bảo hiểm hành khách cái này theo em chị có thể hạch toán qua 627 để đưa vào giá vốn dịch vụ cho thuê ạ