xuất hóa đơn điều chỉnh

tiennam

Member
Kính gửi bộ phận hỗ trợ misa:
mình có vấn đề trong xuất hóa đơn điều chỉnh như sau: lúc trước sử dụng hóa đơn giấy khi xuất hóa đơn điều chỉnh thỉ tất cà điều chỉnh đều nhập trong ô tên hàng hóa dịch vụ. Nay bên mình xuất hóa đơn điện tử sai tên hàng. thì khi xuất hóa đơn điện tử điều chỉnh trên misa kết nối với hóa đơn điện tử, trong khung nhập liệu có dòng lý do điều chỉnh : mình nhập sửa thông tin tên hóa từ A sang B là đủ hay phải nhập thêm tên hàng B vào ô tên hàng hóa dịch vụ trong khung khai báo thông tin mặt hàng, đơn giá, SL....
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

tiennam

Member
Cho mình hỏi thêm: hóa đơn đã xuất vừa sai thông tin mặt hàngA vừa sai thuế suất mặt hàng B. Thì mình xuất 2 hóa đơn điều chỉnh : Sai mặt hàng chọn điều chỉnh thông tin, Sai thuế suất thì chọn điều chỉnh tăng/ giảm phải không? XIn cảm ơn!

tiennam

Member
Như vấn đề mình trình bày ở trên: 1 hóa đơn vừa sai thuế suất mặt hàng kẽm vừa sai tên mặt hàng sắt. nếu chọn theo misa thì phải xuất 2 hóa đơn điều chỉnh (nhưng mình k thấy trường hợp nào lại xuất 2 hóa đơn cùng lúc chỉnh cho 1 hóa đơn). nếu mình chỉnh bằng lựa chọn mục điều chỉnh tăng: trong đó Nội dung mình ghi diễn giải như hình vừa chỉnh tên hàng vừa chỉnh thuế suất. Như vậy được không? có ảnh hưởng đến trường dữ liệu hay không hay việc phân mục như misa chỉ giúp quản lý loại hóa đơn chỉnh cho mục đích dễ lọc dữ liệu. xin cảm ơn!

Đính kèm

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ lựa chọn để theo mục đích nếu thay đổi 1 trong 2 thì ms quan trọng chỗ chọn đó ạ! Trường hợp chị sai tiền ảnh hưởng số tiền trên hóa đơn thì rơi vào tH tăng giảm rồi trong TH này có thể kết hợp thay đổi cả phần thông tin chung ạ! không có vấn đề gì! CHị đăng bài lên group sau tham khảo thêm các anh/chị kế toán xem ạ: https://www.facebook.com/groups/hotrosme