Xuất hàng trước, xuất hóa đơn sau

Tai Bo

A/C cho mình hỏi hiện tại bên mình cuối năm có tình trạng hàng xuất giao trước nhưng hóa đơn lại xuất trong tháng 02. Mình cũng làm theo hướng dẫn của A/C trên Misa nhưng xuất hiện tình trạng "chưa xuất" là sao ? xin hướng dẫn giúp.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
A/C cho mình hỏi hiện tại bên mình cuối năm có tình trạng hàng xuất giao trước nhưng hóa đơn lại xuất trong tháng 02. Mình cũng làm theo hướng dẫn của A/C trên Misa nhưng xuất hiện tình trạng "chưa xuất" là sao ? xin hướng dẫn giúp.View attachment 10746
Thưa anh/chị
đơn vị kiểm tra thử chứng từ XK có lập từ chứng từ bán hàng không nhé, hoặc ngược lại, phải lập từ chứng từ Bán hàng hoặc bán hàng từ PXK thì mới hiện lên nhé, nếu lập độc lập thì không hiểu ạ?

Tai Bo

A đã lập XK rồi mà sao nó báo lỗi như vậy, a cũng nói rõ, do cuối năm a muốn điều chỉnh giá vốn tăng lên nên a là PXK trước rồi trong tháng 02 a mới xuất HĐ nên nó bị như vậy, e ktra lại giúp a, thanks e

Tai Bo

Chào em, cho a hỏi 2 vấn đề :
1./ Khi in sổ Ngân hàng thường thấy xuất hiện sổ bị âm do nộp và chi trong cùng một ngày Misa không ưu tiên nộp trước chi sau . Vậy có cách nào mình sửa ưu tiên tăng trước giảm sau để in sổ khỏi bị âm.
2./Sổ quản trị, bên a có nhiều nghiệp vụ như vậy :
- Tiền thuê kho thực tế trả 72 tr/tháng nhưng HĐ chỉ tính 25tr/ tháng
- Tiền lương thực tế khoảng 400tr/tháng nhưng kê khai BH chỉ khoảng 200tr/tháng
.....
Những nghiệp vụ này nhập ntn trên Misa để mình có thể tính KQHĐKD chính xác và sổ quản trị xem ntn ?
Cám ơn!

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Chào anh/chị,
1. Khi xem sổ ngân hàng anh/chị bỏ tích ô Sắp xếp chứng từ theo thứ tự lập nhé
2. Xin lỗi chưa hiểu ý anh ạ, phần mềm sẽ lên như chứngtừ anh hạch toán nên anh muốn phần mềm lên như thế nào thì hạch toán như vậy nhé