xuất hàng chuyển kho chi nhánh trên amis online

admin cho em hỏi, em làm nghiệp vụ xuất chuyển kho chi nhánh, nhưng không muốn theo dõi khoản phải thu , phải trả, chỉ cần theo dõi hàng xuất tại chi nhánh này, nhận chi nhánh khác số lượng bao nhiêu , thì làm như thế nào cho hợp lý ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ sổ chi tiết vật tư hàng hóa trên tổng công ty tích chuột phải vào báo cáo hiển thị cột chi nhanh lên sẽ biết nhập xuất ra chi nhánh nào để lọc ra xem ạ!

Dạ nếu muốn tại chi nhánh nào cũng xem được báo cáo thì làm nghiệp vụ gì ạ, với em muốn hỏi định khoản chỉnh thành N156/c156 chứ k để N136/c156 thì có được không? Vì các chj nhánh chỉ theo dõi số lượng hàng

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
ở chi nhánh thì chỉ xem được chứng từ của chi nhánh đấy thôi ạ! dạ nợ 156 có 156 là chuyển kho nội bộ thôi ạ! nếu chị theo dõi riêng chi nhánh thì cần hạch toán qua trung gian ạ

dạ vâng, ý bên em đang muốn làm theo như chuyển kho nội bộ, bên em cty có nhiều cửa hàng bán, nên tạo chi nhánh nhưng khi chuyển giữa các kho muốn theo dõi giống như chuyển kho nội bộ, chỉ theo dõi số lượng nhập xuất, nhưng cần xem được báo cáo chi tiết từng kho chi nhánh, nên lập xuất kho chi nhash để lên báo cáo!