Xóa hơn đơn nhưng không xuất hóa đơn thay thế

tiennam

Member
Xin chảo bộ phận hỗ trợ misa - meinvoice
Mình có vấn đề mong tư vấn giúp: bên mình ký hợp đồng mua bán với cá nhân, giờ cá nhân không muốn tiếp tục hợp đồng và bên mình đồng ý hủy hợp đồng. trong đó bên mình đã xuất hóa đơn VAT 50% giá trị (chưa tới kỳ kê khai thuế).

Vậy khi mình tiến hành lập hợp đồng hủy cho hợp đồng đã ký và Biên bản hủy hóa đơn đã xuất như trên và tiến hành xóa hóa đơn trên PM misa kết nối meinvoice thì PM có tự xuất hóa đơn thay thế hay bắt buộc phải xuất hóa đơn thay thế hay không? vì trường hợp cty mình là xóa hóa đơn không xuất lại hóa đơn khác.
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Xin chảo bộ phận hỗ trợ misa - meinvoice
Mình có vấn đề mong tư vấn giúp: bên mình ký hợp đồng mua bán với cá nhân, giờ cá nhân không muốn tiếp tục hợp đồng và bên mình đồng ý hủy hợp đồng. trong đó bên mình đã xuất hóa đơn VAT 50% giá trị (chưa tới kỳ kê khai thuế).

Vậy khi mình tiến hành lập hợp đồng hủy cho hợp đồng đã ký và Biên bản hủy hóa đơn đã xuất như trên và tiến hành xóa hóa đơn trên PM misa kết nối meinvoice thì PM có tự xuất hóa đơn thay thế hay bắt buộc phải xuất hóa đơn thay thế hay không? vì trường hợp cty mình là xóa hóa đơn không xuất lại hóa đơn khác.
Xin cảm ơn!
Chào anh chị
Khi thực hiện hủy hợp đồng không thực hiện phát sinh doanh thu thì không cần lập hóa đơn thay thế
Nếu hóa đơn đó đã gửi cho bên khách hàng thì bên mình lập thêm biên bản thỏa thuận 2 bên đồng ý xóa bỏ hóa đơn đó nữa là được ạ

Trang La

Member
Hi Quỳnh,

Chị cũng gặp trường hợp như bạn Tiennam.

Chị đã xóa bỏ hóa đơn nhưng phần mềm lại tự động sinh ra hóa đơn thay thế.

Vậy chị phải tick vào ô không lập kèm hóa đơn trên Chứng từ bán hàng hay sao em?

Mong nhận được hồi âm
Cảm ơn,
Trang

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Hi Quỳnh,

Chị cũng gặp trường hợp như bạn Tiennam.

Chị đã xóa bỏ hóa đơn nhưng phần mềm lại tự động sinh ra hóa đơn thay thế.

Vậy chị phải tick vào ô không lập kèm hóa đơn trên Chứng từ bán hàng hay sao em?

Mong nhận được hồi âm
Cảm ơn,
Trang
Chào chị
nếu không xuất hóa đơn thay thế chị xóa chứng từ bán hàng cũ đi nữa nhé