XÓA HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

Bên em phát hành hóa đơn điện tử vào ngày 30/05/2020, đến ngày 17/06/2020 thực hiện xóa bỏ hóa đơn nhưng khi lấy dữ liệu để tìm số hóa đơn của tháng 5 thì không hiện ra được như hình bên dưới mà chỉ có những hóa đơn được phát hành từ ngày 01/06/2020. Nhờ anh/chị giúp xem giúp e làm sao để lấy được số hóa đơn của tháng 5 cần hủy với ạ, e cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên em phát hành hóa đơn điện tử vào ngày 30/05/2020, đến ngày 17/06/2020 thực hiện xóa bỏ hóa đơn nhưng khi lấy dữ liệu để tìm số hóa đơn của tháng 5 thì không hiện ra được như hình bên dưới mà chỉ có những hóa đơn được phát hành từ ngày 01/06/2020. Nhờ anh/chị giúp xem giúp e làm sao để lấy được số hóa đơn của tháng 5 cần hủy với ạ, e cảm ơn!View attachment 12257
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên em phát hành hóa đơn điện tử vào ngày 30/05/2020, đến ngày 17/06/2020 thực hiện xóa bỏ hóa đơn nhưng khi lấy dữ liệu để tìm số hóa đơn của tháng 5 thì không hiện ra được như hình bên dưới mà chỉ có những hóa đơn được phát hành từ ngày 01/06/2020. Nhờ anh/chị giúp xem giúp e làm sao để lấy được số hóa đơn của tháng 5 cần hủy với ạ, e cảm ơn!View attachment 12257
Thưa anh/chị
TH xóa hóa đơn không k hiện lên HĐ để xóa có thể HĐ đó đã được kê lên tờ khai thuế rồi ạ, đơn vị kiểm tra thử HĐ đó đã được ke lên tờ khai chưa nhé, nếu đã kê khai rồi thì HĐ đó k xóa được mà đơn vị lập HĐ điều chỉnh nhé, còn nếu thực tế chưa kê thuế thì đơn vị xóa tờ khai đi rồi xóa HĐ sau đó lập lại tờ khai nhé