Xóa hóa đơn điện tử chưa phát hành

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh chị cho em hỏi, hóa đơn điện tử đã được cấp số hóa đơn nhưng chưa phát hành. Giờ em muốn xóa hóa đơn thì làm thế nào ạ?
thưa anh/chị
Hóa đơn đã được cấp số nhưng chưa phát hành (ký điện tử) thì không thể xóa được, nếu đơn vị muốn chỉnh sửa thông tin gì có thể mở hóa đơn lên chỉnh lại rồi phát hành nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhưng hóa đơn đó là của tháng 2. Em đã báo cáo thuế nhưng không kê khai hóa đơn đó. Thì xử lý hóa đơn đó như thế nào ạ?
Thưa anh/chị
HĐ đã cấp số rồi không xóa được ạ, TH này đảm bảo tính liên tục HĐ nên nếu đơn vị không kê khai vậy HĐ đó bị khuyết trên tờ khai mất 1 số ạ, vậy cái đó đơn vị xử lý ntn, những TH này em nghĩ đơn vị nên kiểm tra lại hoặc lên group này hỏi các đơn vị làm thực tế để cùng chia sẻ nhé :https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?ref=gs&fref=gs&dti=395203960920207&hc_location=group

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh chị cho em hỏi là bây giờ mình có thể xóa hoặc hủy hóa đơn đã phát hành tháng 2 được không ạ?
Thưa anh/chị
Hóa đơn đã cấp số rồi không xóa được ạ, vậy đơn vị kê thuế rồi thì HĐ đó đơn vị kê như thế nào trên BC tình hình sd hóa đơn ạ, HĐ đó đơn vị kê ở cột nào trên BC đó vì đơn vị bảo đơn vị không đưa nó lên thuế tháng 2.vậy BC tình hình SD HĐ đơn vị kê sao ạ?

Thúy Bùi

Tháng 2 bên em đã báo cáo thuế và không kê khai hóa đơn này. Giờ em muốn xóa bỏ hoặc hủy hóa đơn. Em đã BC hủy hóa đơn này trong BC tình hình sử dụng hóa đơn.
Vừa rồi em có xóa bỏ 1 hóa đơn đã phát hành ngày 18/4 và thông báo cho khách hàng. Hóa đơn tháng 2 này em có làm tương tự được không ạ? (Hóa đơn tháng 2 chưa gửi cho khách hàng)

Sửa lần cuối:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Tháng 2 bên em đã báo cáo thuế và không kê khai hóa đơn này. Giờ em muốn xóa bỏ hoặc hủy hóa đơn. Em đã BC hủy hóa đơn này trong BC tình hình sử dụng hóa đơn.
Vừa rồi em có xóa bỏ 1 hóa đơn đã phát hành ngày 18/4 và thông báo cho khách hàng. Hóa đơn tháng 2 này em có làm tương tự được không ạ? (Hóa đơn tháng 2 chưa gửi cho khách hàng)
Thưa anh/chị
TH này đơn vị đã kê HĐ đó trên cột hủy của BC tình hình SD HĐ thì đơn vị lập biên bản hủy bên ngoài nhé, trên PM không làm gì nữa ạ cũng không xóa được nhé