Xóa chi phí trả trước đã ngừng phân bổ

Huyen Bong

Chào mọi người ạ,
Em có 1 mã chi phí trả trước năm 2021 đã ngừng phân bổ nhưng khi em xuất báo cáo của năm 2022 vẫn còn mã chi phí này trên Bảng tính phân bổ CPTT nên giá trị còn lại không khớp với sổ 242. Giờ em muốn nó không hiển thị vào Bảng tính phân bổ chi phí trả trước nữa thì phải làm sao ạ? Ai gặp rồi giúp em với ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Huyen Bong

Chị chưa hiểu tách dữ liệu 2022 riêng ra là như thế nào? C gửi kèm ảnh cho em dễ xem hộ c nhé. Em xem hộ c mã " ĐẤT". C muốn nó ko còn trên bảng tính phân bổ CP trả trước cho nó khớp với sổ cái 242 của năm 2022

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ do CPTT này vẫn có phát sinh trong dữ liệu của mình nên vẫn hiển thị là đúng rồi, tạm thời chị nhấn vào ô lọc này để lọc những CPTT chị đã tích ngưng phân bổ đi để xem trước. Còn để không xuất hiện CPTT đã ngưng này, chị tách dữ liệu năm 2022 ra data riêng, rồi xóa mã CPTT ngừng phân bổ này mới đc, khi đó chị xem mới không hiển thị lên nữa. chị xem hướng dẫn tách dữ liệu theo link: https://helpsme.misa.vn/2022/kb/html_10030800/

Huyen Bong

Ồ, cũng là một gợi ý hay. Nhưng việc tách dữ liệu riêng của 2022 thì khi mình muốn kiểm tra số liệu của các năm trước lại phải mở dữ liệu cũ mới kiểm tra được phải không bạn? Việc tạo dữ liệu mới này sẽ làm mất tính liên tục của dòng chảy dữ liệu qua các năm khi muốn xem lại ngay trên dữ liệu đang làm không?