Tính giá xuất kho

Misa xem giúp khi mình tính giá bình quân theo kho theo tháng nguyên vật liệu là inox 304. Hoá đơn bên mình chưa về hết nên mình tạm để cho phép xuất quá số lượng tồn. Giá nhập vào inox 304 chỉ tầm trên 50.000đ/kg vậy mà khi tính giá xuất kho cho các tháng bị âm kho giá xuất lại có khi lên giá trị âm hơn 1 triệu đồng? mình gửi kèm bảng đính kèm mong Misa xem giúp?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng nhập đủ chứng từ mua hàng để đảm bảo không xuất âm số lượng tồn rồi tính giá xuất kho thì mới cập nhật đơn giá xuất đúng được ạ. Còn hiện tập phần mềm đang tính theo giá trị âm cuối kỳ dẫn đến sai lệch ạ.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Chị ơi chị cho em hỏi là nếu em kiểm tra kho mà số lượng tồn bằng 0 nhưng giá trị tông lại bị âm thì em nên làm thế nào ạ. Và em hỏi thêm 1 vấn đề ngoài nữa là. Em nhập thông tin của khách hàng bị sai giờ em muốn sửa lại thì em làm thế nào để sửa trên những chứng từ đã ghi sổ rồi. Em cảm ơn ạ!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Vấn đề 1: Tồn kho bị sai->Quý khách hàng vui lòng cho MISA biết quý khách hàng đang áp dụng phương pháp tính giá xuất kho nào nhé? Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn: https://forum.misa.com.vn/threads/bao-cao-ton-kho-bi-sai-so-lieu.1766/
Vấn đề 2: Sửa thông tin của khách hàng-> Quý khách hàng vui lòng cho MISA biết cụ thể quý khách hàng muốn sửa thông tin nào để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!