tính giá hàng thuê gia công

monono

Công ty bên em có mua NVL về, sau đó thuê bên khác gia công hàng. Sau khi gia công xong mới đưa vào sản xuất thành phẩm. Như vậy em làm cách nào để tính được giá hàng gia công (chỉ bao gồm giá mua NVL và giá thuê gia công) ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest

monono

Hi chị, như vậy khi tính giá thành sẽ tính cả chi phí sản xuất chung vào. Nhưng thực tế, hàng gia công này bên mình thuê ngoài, giá sau khi gia công chỉ bao gồm giá mua và chi phí gia công

Sửa lần cuối:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi chị, như vậy khi tính giá thành sẽ tính cả chi phí sản xuất chung vào. Nhưng thực tế, hàng gia công này bên mình thuê ngoài, giá sau khi gia công chỉ bao gồm giá mua và chi phí gia công
Thưa anh/chị
Th này đơn vị cứ hạch toán tính chi phí thuê gia công như HD em gửi thôi ạ, vướng chỗ nào đơn vị nêu rõ bước đang vướng em HD nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em muốn tính giá thành hàng gia công: chỉ bao gồm giá mua và chi phí gia công chị ạ
Thưa anh/chị
vậy hàng này có nhập kho thành phẩm đầy đủ đúng không a?HD em gửi có chỗ nào đơn vị không làm được ạ?cái HD em gửi đầy đủ về các bước hạch toán hàng mang đi gia công có chi phí gia công nên đơn vị tham khảo nhé

monono

như HD thì giá thành sẽ bao gồm chi phí 622, 627 nhưng mình chỉ muốn tính giá thành bao gồm chi phí nguyên liệu và chi phí gia công

H

Hiền Vương - MISA

Guest
như HD thì giá thành sẽ bao gồm chi phí 622, 627 nhưng mình chỉ muốn tính giá thành bao gồm chi phí nguyên liệu và chi phí gia công
Thưa anh/chị
Nếu chi phí này đơn vị xác định được cho ĐT THCP nào thì đơn vị chọn luôn, nếu không xác định được mà là cp chung thì đơn vị đưa qua 627, vậy ý đơn vị ở đây là sao ạ? đơn vị có phát sinh CP nào thì hạch toán chi phí đó để tính thôi ạ?