Thêm chỉ tiêu mới trên báo cáo

Thanh Loan2112

Các bác cho em hỏi, em tạo thêm 1 cột mới trên phiếu bán hàng( sửa từ trường mở rộng 1 sang), nhưng cột đấy em không thấy lên báo cáo bán hàng ạ. Làm sao để lấy được dữ liệu từ cột mới thêm trên phiếu lên báo cáo ạ, tạo công thức thế nào để lên được báo cáo

Khi vào báo cáo bán hàng thì phần mẫu hiển thị là báo cáo đã cất và bị ẩn đi, dẫn đến không thêm, không sửa được mẫu(như hình dưới). Giờ làm sao để em thêm hoặc sửa mẫu được ạ.

Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Các bác cho em hỏi, em tạo thêm 1 cột mới trên phiếu bán hàng( sửa từ trường mở rộng 1 sang), nhưng cột đấy em không thấy lên báo cáo bán hàng ạ. Làm sao để lấy được dữ liệu từ cột mới thêm trên phiếu lên báo cáo ạ, tạo công thức thế nào để lên được báo cáo

Khi vào báo cáo bán hàng thì phần mẫu hiển thị là báo cáo đã cất và bị ẩn đi, dẫn đến không thêm, không sửa được mẫu(như hình dưới). Giờ làm sao để em thêm hoặc sửa mẫu được ạ.

Em cảm ơn!
View attachment 11262 View attachment 11262
Thưa anh/chị
đơn vị vào báo cáo/bán hàng sau đó in mẫu BC đó ra, vào mẫu/quản lý mẫu/sửa tìm đến trường mở rộng chi tiết 1,2,3 gì đó tương ứng bên chứng từ đơn vị thêm là gì tích hiển thị ra nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy