Thay đổi cơ cấu tổ chức

lylaphan

Xin chào,

Mình muốn thay đổi cơ cấu tổ chức trong phần mềm. Cụ thể hiện tại Tổ Bảo Vệ, Tổ Quản lý và các Tổ SX khác đang nằm ở công ty tổng (mã CTY) nhưng mình muốn thêm Cty chi nhánh ở dưới CTY rồi mới đến các tổ BVe, Qly,... thì làm như thế nào? Mình có thử thay đổi "Thuộc đơn vị" nhưng vì đã phát sinh chứng từ nên không thể thực hiện.

Mình cảm ơn trước nhé.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Em chào chị,
Hiện tại em đang hiểu là các Tổ của mình sẽ thuộc Chi Nhánh chứ không phải ở Tổng công ty phải không ạ.
Nếu như đơn vị đã có phát sinh. Phiền chị xóa hết các phát sinh ở đơn vị. Rồi thêm lại chi nhánh và chọn lại các Tổ thuộc chi nhánh.
Còn nếu các Tổ thuộc Tổng công ty không phải của chi nhánh. Thi phần mềm đang sắp xếp Đơn vị mẹ rồi đến các bộ phận nhỏ rồi mới đến Đơn vị chi nhánh.
Em cảm ơn

lylaphan

Em chào chị,
Hiện tại em đang hiểu là các Tổ của mình sẽ thuộc Chi Nhánh chứ không phải ở Tổng công ty phải không ạ.
Nếu như đơn vị đã có phát sinh. Phiền chị xóa hết các phát sinh ở đơn vị. Rồi thêm lại chi nhánh và chọn lại các Tổ thuộc chi nhánh.
Còn nếu các Tổ thuộc Tổng công ty không phải của chi nhánh. Thi phần mềm đang sắp xếp Đơn vị mẹ rồi đến các bộ phận nhỏ rồi mới đến Đơn vị chi nhánh.
Em cảm ơn
Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã trả lời. Đúng là các Tổ đáng ra sẽ thuộc Chi nhánh, chứ không phải Tổng công ty. Tuy nhiên, nếu phải xóa hết các phát sinh thì gần như xóa toàn bộ dữ liệu rồi. Bên mình làm sản xuất có rất nhiều Tổ và cũng nhiều phát sinh từ 1/1/2021. Có cách nào khác không ạ?