Tên hàng hóa, dịch vụ trên Hóa đơn đỏ

Trang La

Member
Xin chào,

Cho chị hỏi khi xuất hóa đơn đỏ cho khách hàng, chỗ nội dung ghi là hàng hóa tổng hợp thì có làm bảng kê chi tiết từng mặt hàng kèm theo không?

Cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin chào,

Cho chị hỏi khi xuất hóa đơn đỏ cho khách hàng, chỗ nội dung ghi là hàng hóa tổng hợp thì có làm bảng kê chi tiết từng mặt hàng kèm theo không?

Cảm ơn
Thưa anh/chị
Anh /chị muốn in kèm bảng kê hay sao ạ, đơn vị dùng HĐ giấy hay HĐ điện tử ạ?
Trân trọng

Trang La

Member
Hi em,

Ý chị là có bắt buộc in kèm bảng kê không? Hóa đơn sử dụng cho loại hàng hóa này là hóa đơn giấy

Vì nếu nội dung ghi : Hàng hóa tổng hợp (in kèm bảng kê chi tiết) thì bắt buột phải kèm theo.

Bên chị đang sử dụng phần mềm Misa, hóa đơn điện tử lẫn hóa đơn giấy

Thanks em!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi em,

Ý chị là có bắt buộc in kèm bảng kê không? Hóa đơn sử dụng cho loại hàng hóa này là hóa đơn giấy

Vì nếu nội dung ghi : Hàng hóa tổng hợp (in kèm bảng kê chi tiết) thì bắt buột phải kèm theo.

Bên chị đang sử dụng phần mềm Misa, hóa đơn điện tử lẫn hóa đơn giấy

Thanks em!
Thưa anh/chị
Với hóa đơn điện tử: Hiện tại hóa đơn điện tử là hóa đơn không có liên nên số lượng mặt hàng dài bao nhiêu thì hóa đơn có thể xuất tương ứng, vì vậy chị không cần in kèm bảng kê ạ
Còn HĐ giấy, nếu chị đã thể hiện 1 dòng tổng như vậy chị phải có bảng kê đi kèm theo nhé, để lúc thuế hỏi mình có căn cứ , nếu chị muốn in kèm bảng kê thì co thể làm theo HD:https://vimeo.com/246745588,
Trân trọng