tài sản chuyển thành ccdc

gacon93

Member
xin chào misa!
vừa qua mình có hạch toán tài sản có giá trị nguyên giá là: 9.200.000 đ nhưng vì theo quy định của thông tư 45 thì không đủ điều kiện ghi nhận là tài sản phải chuyển thành công cụ dụng cụ, mình đã thực hiện theo tất cả các hướng dẫn của misa có 1 thắc mắc là trong sổ tài sản phần mình bôi vàng phần lý do ghi giảm tài sản cố định là thanh lý như vậy có đúng không???? dưới đây là ảnh của phần bôi vàng

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
xin chào misa!
vừa qua mình có hạch toán tài sản có giá trị nguyên giá là: 9.200.000 đ nhưng vì theo quy định của thông tư 45 thì không đủ điều kiện ghi nhận là tài sản phải chuyển thành công cụ dụng cụ, mình đã thực hiện theo tất cả các hướng dẫn của misa có 1 thắc mắc là trong sổ tài sản phần mình bôi vàng phần lý do ghi giảm tài sản cố định là thanh lý như vậy có đúng không???? dưới đây là ảnh của phần bôi vàng
Thưa anh/chị
Phần đó chỉ là nguyên nhân ghi giảm thôi cũng không ảnh hưởng gì dữ liệu nhé, vẫn đúng nhé anh/chị nên mình không cần bận tâm nhé, còn nếu đơn vị không muốn để là thanh lý đơn vị qua chứng từ ghi giảm, bên tab thống kê có chọn lại lý do nhé

Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy