Tài khoản USD trong tháng bị âm số tiền quy đổi

KETOAN2021

Chào anh chị
mình dùng misa hàng tháng có phát sinh tiền USD .nhưng do khi thu tiền USD tỷ giá thấp hơn so với tỷ giá bán.nên trong tháng hay bị âm giá trị quy đổi ra tiền VND
ví dụ : thu tiền khách hàng : 50.000usd * 22.660 nhưng khi bán 50.000usd * 22.760 dẫn đến giá trị quy đổi tiền vnd bị âm ở TK 1122 vậy xử như thế nào?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
Chào anh chị
mình dùng misa hàng tháng có phát sinh tiền USD .nhưng do khi thu tiền USD tỷ giá thấp hơn so với tỷ giá bán.nên trong tháng hay bị âm giá trị quy đổi ra tiền VND
ví dụ : thu tiền khách hàng : 50.000usd * 22.660 nhưng khi bán 50.000usd * 22.760 dẫn đến giá trị quy đổi tiền vnd bị âm ở TK 1122 vậy xử như thế nào?
Chào anh chị
Bên mình tính tỷ giá xuất quỹ theo phương pháp nào ạ?
Chụp sổ tiền gửi ngân hàng của ngân hàng đó em xem qua nhé

KETOAN2021

bên mình tính giá bình quân tức thời .vậy cuối mỗi tháng mình có phải vào nghiệp vụ khác để đánh giá tỷ giá xuất quỷ nữa không
hay cuối năm vào đánh giá một lần.và đánh giá xuát quỷ cuối năm khác với đánh giá lại TK có gốc ngoại tệ không ?
bạn có thể cho số đt mình gọi tư vấn dc không

Sửa lần cuối:

KETOAN2021

Chào anh chị
ý chị hàng tháng phần quy đổi vnd tài khoản 1122 bị âm thì xử lý như thế nào.cuối tháng có vào tính lại tỷ giá xuất quỷ không?
vì chị gọi tổng đài hướng dẫn hàng tháng không phải tính lại xuất quỷ
nhưng vào xem trên diễn đàn misa 2019 có bạn hỏi câu hỏi tương tự misa trả lời là có .
đó lý do chị phân vân không biết cách nào là đúng
hôm qua em có bảo chị chụp hình gửi sổ chi tiết cho em nhưng chị vào chọn file gửi không dc?

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
ý chị hàng tháng phần quy đổi vnd tài khoản 1122 bị âm thì xử lý như thế nào.cuối tháng có vào tính lại tỷ giá xuất quỷ không?
vì chị gọi tổng đài hướng dẫn hàng tháng không phải tính lại xuất quỷ
nhưng vào xem trên diễn đàn misa 2019 có bạn hỏi câu hỏi tương tự misa trả lời là có .
đó lý do chị phân vân không biết cách nào là đúng
hôm qua em có bảo chị chụp hình gửi sổ chi tiết cho em nhưng chị vào chọn file gửi không dc?
Chào chị,
Chị vào hệ thống/ tùy chọn/ tùy chọn chung/tiền tệ kiểm tra xem phương pháp tính tỷ giá xuất quỹ là gì?
Với phương pháp tính bình quân cuối kỳ thì cuối tháng mình sẽ thực hiện tính lại tỷ giá xuất quỹ
Với phương pháp bình quân tức thời thì PM sẽ tự tính khi nhấn cất chứng từ, khi có chỉnh sửa lại chứng từ mới cần thực hiện tính lại tỷ giá xuất quỹ ạ.
Phần đính kèm file thì chị có thể chụp ảnh sau đó paste lại bài đăng để em xem thử nhé.