sửa ngày hoá đơn khi đã cấp số HĐ

May Mai

e chào anh chị, e đang mắc pải trường hợp khi đã cấp số HĐ mớ phát hiện sai ngày HĐ ạ, nhưng chưa phát hành. Anh chị cho e hỏi có cách nào sửa dk k ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
e chào anh chị, e đang mắc pải trường hợp khi đã cấp số HĐ mớ phát hiện sai ngày HĐ ạ, nhưng chưa phát hành. Anh chị cho e hỏi có cách nào sửa dk k ạ?
Thưa anh/chị
Về vấn đề này, anh/chị vui lòng làm rõ giúp em một số vấn đề sau:
Hóa đơn này anh/chị có muốn phát hành luôn khi sửa đc ngày HĐ đúng k, hay là anh/chị muốn xóa hẳn nó đi lập cái khác phát hành
Nếu muốn xóa thì có muốn ghi nhận HĐ xóa này trên BC tình hình SD HĐ không? hay muốn xóa mất hẳn trên phần mềm?
Trân trọng

May Mai

Thưa anh/chị
Về vấn đề này, anh/chị vui lòng làm rõ giúp em một số vấn đề sau:
Hóa đơn này anh/chị có muốn phát hành luôn khi sửa đc ngày HĐ đúng k, hay là anh/chị muốn xóa hẳn nó đi lập cái khác phát hành
Nếu muốn xóa thì có muốn ghi nhận HĐ xóa này trên BC tình hình SD HĐ không? hay muốn xóa mất hẳn trên phần mềm?
Trân trọng
Dạ, bên e có pát hành ngay sau khi sửa ngày hoá đơn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ, bên e có pát hành ngay sau khi sửa ngày hoá đơn ạ
Nếu đơn vị muốn phát hành luôn hóa đơn đó thì đơn vị vui lòng vào Hệ thống/tùy chọn/ tùy chọn chung/ tìm đến phần hóa đơn bỏ tick SD MISA quản lý phát hành HĐ và sd HĐ điện tử sau đó nhấn đồng ý
Quay lại hóa đơn nhấn bỏ ghi sửa lại ngày HĐ đúng, sau đó vào tick lại SD MISA để quản lý phát hành HĐ và sd HĐ điện tử để thực hiện phát hành HĐ đó ( nếu ngày k phải ngày hiện tại thì sửa ngày máy tính về cùng ngày HĐ để phát hành nhé)

Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
em chào a/c hiện tại e gặp phải trường hợp, đánh nhầm thứ tự hóa đơn GTGT, a/c cho e hỏi có cách nào để sửa lại không ạ?
Thưa anh/chị
Đơn vị đánh nhầm thứ tự là sai số HĐ hay sao ạ? Mình là HD giấy hay HĐ điện tử?
trân trọng

Ngân HG

Member
Thưa anh/chị
Nếu sai số hóa đơn giấy thì anh/chị vào Hệ thống-> Tùy chọn-> Hóa đơn-> Bỏ nút tích sử dụng phần mềm để quản lý hóa đơn đi
Sau đó vào sửa lại số hóa đơn đúng rồi vào tích lại nút tích trên là được ạ
Cảm ơn anh/chị