Số ký tự trên 1 dòng hóa đơn điện tử

NCC xuất cho cty tôi hóa đơn điện tử có ký tự viết tắt, NCC nói rằng nếu viết đầy đủ thì sẽ bị quá số ký tự quy định, tôi muốn nhờ misa tư vấn xem làm thế nào để có thể viết đầy đủ: HĐVC thành "hợp đồng vận chuyển",PLHĐ thành "Phụ lục hợp đồng"? tôi có gửi ảnh đính kèm, misa xem giúp tôi với

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
NCC xuất cho cty tôi hóa đơn điện tử có ký tự viết tắt, NCC nói rằng nếu viết đầy đủ thì sẽ bị quá số ký tự quy định, tôi muốn nhờ misa tư vấn xem làm thế nào để có thể viết đầy đủ: HĐVC thành "hợp đồng vận chuyển",PLHĐ thành "Phụ lục hợp đồng"? tôi có gửi ảnh đính kèm, misa xem giúp tôi với
Thưa anh/chị
em không thấy được hình ảnh đơn vị gửi, nó nhỏ quá ạ, với lại đây là HĐ bên NCC gửi cho đơn vị, vấn đề này viết đầy đủ thì bị vấn đề gì ạ, trên PM đon vị vẫn viết được đầy đủ ra mà nhỉ em chưa hiểu đơn vị đang muốn nói tới vđe ntn ạ, đơn vị nêu rõ và chụp ảnh rõ giúp em nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
nếu viết đầy đủ thì phần mềm báo là k đủ ký tự nên phải viết tắt ý ạ. NCC bên e dùng hóa đơn điện tử của misaView attachment 10914
Thưa anh/chị
nếu là tên hàng hóa thì bị giới hạn ký tự nhé, chỉ được tối đa 255 ký tự thôi ạ, nên không thể viết hơn nhé
trân trọng