Sổ chi tiết tiền gửi có số dư âm tức thời do thời gian nhập chứng từ thu sau chi

HaiLinh

Xin chào các Admin của group
Mình có câu hỏi về phần hệ ngân hàng như sau:
Khi mình hạch toán phân hệ ngân hàng trong cùng 1 ngày, sẽ có một số trường hợp mình hạch toán chứng từ chi tiền trước, hạch toán chứng từ thu sau nên khi vào sổ chi tiết sẽ có số dư âm tức thời, có cách nào để khắc phục điều này ngoài việc xoá chứng từ đi làm lại hay không.Hay có khúc nào cài đặt giống như phân hệ vật tư hàng hoá là cài đặt mặc định thời gian nhập và xuất theo tuỳ ý hay không?
Mình cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin chào các Admin của group
Mình có câu hỏi về phần hệ ngân hàng như sau:
Khi mình hạch toán phân hệ ngân hàng trong cùng 1 ngày, sẽ có một số trường hợp mình hạch toán chứng từ chi tiền trước, hạch toán chứng từ thu sau nên khi vào sổ chi tiết sẽ có số dư âm tức thời, có cách nào để khắc phục điều này ngoài việc xoá chứng từ đi làm lại hay không.Hay có khúc nào cài đặt giống như phân hệ vật tư hàng hoá là cài đặt mặc định thời gian nhập và xuất theo tuỳ ý hay không?
Mình cảm ơn
Thưa anh/chị
đơn vị in Bc có nút sắp xếp theo chứng từ nhập nhé, đơn vị tick vào đó dùm e nhé

HaiLinh

Mình có tích chọn nút đó mà, nhưng vấn đề là trong quá trình làm thực tế 1 số nghiệp vụ mình chi trước, chi âm sổ tiền gửi rồi sau đó mới làm bút toán thu, nên sắp xếp vậy thì nó vẫn bị tình trạng số dư âm tức thời

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình có tích chọn nút đó mà, nhưng vấn đề là trong quá trình làm thực tế 1 số nghiệp vụ mình chi trước, chi âm sổ tiền gửi rồi sau đó mới làm bút toán thu, nên sắp xếp vậy thì nó vẫn bị tình trạng số dư âm tức thời
Thưa anh/chị
vậy có thể cùng ngày nên cùng thu chi nó sắp xếp theo chứng từ nhập, nên muốn không âm thời điểm đơn vị có thế đổi số chứng từ phiếu thu thành chữ trên phiếu chi, Ví dụ : PT Sẽ nằm sau PC, nên chị phải đặt số chứng từ sao để chữ cái nằm trên phiếu chi là được nhé