Nộp trả kinh phí rút thừa

phuongthao.90

Mình có rút thừa kinh phí và đã mang nộp trả Kho bạc. Ở mẫu đối chiếu dự toán 01 đã đúng với số của mình. Nhưng mẫu 02 số nộp trả chưa giảm xuống. Mình muốn hỏi các bước định khoản để đối chiếu ở mẫu 01 và 02 đều được đúng. Mong ad hướng dẫn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình có rút thừa kinh phí và đã mang nộp trả Kho bạc. Ở mẫu đối chiếu dự toán 01 đã đúng với số của mình. Nhưng mẫu 02 số nộp trả chưa giảm xuống. Mình muốn hỏi các bước định khoản để đối chiếu ở mẫu 01 và 02 đều được đúng. Mong ad hướng dẫn ạ
Thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
- Trường hợp sau khi nộp lại kho bạc anh/chị được rút về sử dụng tiếp anh/chị tiến hành thực hiện theo hướng dẫn Tại đây.
- Trường hợp sau khi nộp lại kho bạc anh/chị không được rút về sử dụng tiếp anh/chị tiến hành thực hiện theo hướng dẫn Tại đây.
Trân trọng cám ơn!

Sửa lần cuối:

Nguyễn Lâm

Mình cũng trong tình trạng này, bạn làm đc chưa, hướng dẫn mình với. Món này mình thực chi tiền mặt, nộp trả cũng tiền mặt nhưng misa hướng dẫn 112/8142 là dành cho chi chuyển khoản chứ.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình cũng trong tình trạng này, bạn làm đc chưa, hướng dẫn mình với. Món này mình thực chi tiền mặt, nộp trả cũng tiền mặt nhưng misa hướng dẫn 112/8142 là dành cho chi chuyển khoản chứ.
Thưa anh/chị
Th này thì khi đơn vị nộp trả bằng tiền mặt thì đơn vị hạch toán N112 C111 , sau đó làm thêm bút toan C008 số tiền âm nhé
Trân trọng