Nhập chứng từ bán hàng từ file excel

LanHuong12

Chào Misa!
Cho mình hỏi, cty mình xuất hàng, lập bảng kê bán hàng gồm rất nhiều mặt hàng trên excel, mình muốn nhập bảng kê từ excel này trực tiếp vào chứng từ bán hàng của misa được ko bạn? hoặc có cách copy - paste từ file excel vào ctu bán hàng của misa được ko bạn? Đối với bke mua vào và chứng mua hàng mình cũng hỏi tương tự?
Cảm ơn Misa!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

hạnh trịnh

Chào Misa!
Cho mình hỏi, cty mình xuất hàng, lập bảng kê bán hàng gồm rất nhiều mặt hàng trên excel, mình muốn nhập bảng kê từ excel này trực tiếp vào chứng từ bán hàng của misa được ko bạn? hoặc có cách copy - paste từ file excel vào ctu bán hàng của misa được ko bạn? Đối với bke mua vào và chứng mua hàng mình cũng hỏi tương tự?
Cảm ơn Misa!
Thưa a,c
Đối với chứng từ bán hàng:
Đầu tiên, ac làm thao tác nhập khẩu CHỨNG TỪ BÁN HÀNG từ excel, chi tiết đến từng mã hàng như trên bảng kê , hướng dẫn tai link: http://help.misasme2017.misa.vn/html_10050000.htm. Sau khi nhập khẩu xong, a.c sẽ được 1 chứng từ bán hàng, tab hàng tiền - mã hàng chi tiết , còn trên hóa đơn a,c xuất ra nếu không muốn thể hiện các mã hàng chi tiết này thì trên chứng từ bán hàng - lập kèm hóa đơn có tab Khác - tích vào nút in kèm bảng kê .... - khai báo thông tin đầy đủ - vd: ảnh đính kèm ( Lưu ý in kèm bảng kê chỉ dùng cho hóa đơn giấy - còn hóa đơn điện tử MISA chưa hỗ trợ).
Đối với chứng từ mua hàng:
a c cũng làm thao tác nhập khẩu CHỨNG TỪ MUA HÀNG từ excel, chi tiết đến từng mặt hàng như link hướng dẫn trên.
Trân trọng!

Đính kèm

• 160.4 KB Lượt xem: 600
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy