NGÀY HOÁ ĐƠN PHẢI LỚN HƠN NGÀY HOÁ ĐƠN LIỀN KỀ

Lương lý

Cho m hỏi mình cấp số hoá đơn bán hàng. phần mềm hiện lên thư mục: ngày hoá đơn phải lớn hơn ngày hoá đơn liền kề. lỗi do đâu và cách giải quyết ntn?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Kim Chi _1233

Member
Nhân viên MISA
Thưa chị Lý,
MISA xin phản hồi vấn đề của chị như sau:
Vấn đề: Không cấp được số hóa đơn do phần mềm báo Ngày hóa đơn phải lớn hơn ngày hóa đơn liền kề
Giải pháp: Chị vui lòng kiểm tra lại số hóa đơn liền kề trước đó của số hóa đơn đang cấp số có ngày hóa đơn là ngày nào
Khi xuất hóa đơn phải đảm bảo nguyên tắc số hóa đơn sau phải có ngày lớn hơn hoặc bằng ngày của số hóa đơn trước đó, nếu ngày hóa đơn của số hóa đơn sau nhỏ hơn ngày hóa đơn của số hóa đơn trước đó thì chương trình sẽ không cho cấp số
Trân trọng cảm ơn.

Cho em hỏi:lỗi số hđ liền kề sau bé hơn số hđ liền kề trước, vì em nhỡ ht phần mua hàng trả lại xong sang phần xuất hđ của nv này có số ngày lớn hơn nv bán hàng kế tiếp, giờ em sửa để cấp số HĐ sau k đc, misa hướng dẫn giúp em với ạ

Tiendat

Cho em hỏi: trong bảng BCTC, ở tài khoản 632 có dư Nợ đầu kỳ nhưng khi vào mục nhập số dư đầu kỳ thì lại không thấy dư Nợ tài khoản 632 là sao ạ? Misa hướng dẫn em cách xử lý với ạ