Misa chạy ở quyền admin

Duy Dang

Hi , Bên mình sử dụng Misa trong môi trường domain controller , mỗi lần mở Misa thì đều đòi hỏi quyền admin để có thể chạy , mình đang thắc mắc là Misa có cách nào khắc phục tình trạng này không , do bên mình môi trường cần tính bảo mật nên không thể cho app chạy ở quyền admin được việc này vi phạm policy của ty . nhờ Misa tư vấn giúp .

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi , Bên mình sử dụng Misa trong môi trường domain controller , mỗi lần mở Misa thì đều đòi hỏi quyền admin để có thể chạy , mình đang thắc mắc là Misa có cách nào khắc phục tình trạng này không , do bên mình môi trường cần tính bảo mật nên không thể cho app chạy ở quyền admin được việc này vi phạm policy của ty . nhờ Misa tư vấn giúp .
Thưa anh/chị
Hiện tại PM MISA cần TK win có quyền admin mới sử dụng dc,Nên ngoài việc cấp quyền admin local cho tk domail đó thì ko có cách nào, nên đơn vị cấp quyền admin local trên chính máy đó cho tk user domain để dùng thôi ạ ngoài ra không có cách giải quyết nào khác nhé

typhubinhduong

Đây là một câu hỏi mình cũng đã gặp, và mình đã làm như sau, hy vọng giúp ích cho các bạn đến sau:
1) Quay qua tài khoản có quyền admin trong domain controller. (Log vào máy có cài misa)
2) Bấm Windows + R để mở cửa sổ Run, gõ vào lệnh "secpol.msc" để mở cửa sổ Local Security Policy.
3) Vô Security Settings/Security Options/ User Account Controll: Run all administrators in Admin Approval Mode
4) Chỉnh thành Disable và khởi động lại là xong!