misa chạy chậm trên máy server

hà tuấn anh

chào misa
Minh muốn hỏi là hiện tại cty mình mới 1 con server cấu hình
Xeon E3-1225 v5
ram 16gb
ssd 240
về làm máy chủ misa thì thấy client truy cập vào máy chủ lúc thì bt nhưng có lúc chậm ạ mình k hiểu nguyên nhân từ đâu, mà con server cũ cấu hình thấp hơn chỉ là chip i3 thì chạy rất mượn chỉ bị lỗi cpu cao thôi , mong misa giải đáp với ạ bổ sung thêm là cty mình hiện tại đang sử dụng misa 2019 r7 ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
chào misa
Minh muốn hỏi là hiện tại cty mình mới 1 con server cấu hình
Xeon E3-1225 v5
ram 16gb
ssd 240
về làm máy chủ misa thì thấy client truy cập vào máy chủ lúc thì bt nhưng có lúc chậm ạ mình k hiểu nguyên nhân từ đâu, mà con server cũ cấu hình thấp hơn chỉ là chip i3 thì chạy rất mượn chỉ bị lỗi cpu cao thôi , mong misa giải đáp với ạ bổ sung thêm là cty mình hiện tại đang sử dụng misa 2019 r7 ạ
Thưa Quý khách hàng!
Để biết được cấu hình máy tính dùng tốt cho phần mềm, chị vui lòng tham khảo bài viết sau : https://goo.gl/2BSzVQ
Trân trọng!

hà tuấn anh

Thưa Quý khách hàng!
Để biết được cấu hình máy tính dùng tốt cho phần mềm, chị vui lòng tham khảo bài viết sau : https://goo.gl/2BSzVQ
Trân trọng!
mình có tham khảo cấu hình của bên misa rồi mới mua ấy chứ , vấn đề là cấu hình thấp hơn chạy mượt hơn thì mình mới hỏi ấy ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
mình có tham khảo cấu hình của bên misa rồi mới mua ấy chứ , vấn đề là cấu hình thấp hơn chạy mượt hơn thì mình mới hỏi ấy ạ
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị vui lòng kiểm tra giúp MISA những vấn đề sau:
- Dung lượng của dữ liệu là bao nhiêu (vào tệp\thông tin dữ liệu để kiểm tra)
- Đơn vị đang sử dụng bao nhiêu máy trạm ạ?
Trân trọng!

hà tuấn anh

Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị vui lòng kiểm tra giúp MISA những vấn đề sau:
- Dung lượng của dữ liệu là bao nhiêu (vào tệp\thông tin dữ liệu để kiểm tra)
- Đơn vị đang sử dụng bao nhiêu máy trạm ạ?
Trân trọng!
bên mình thì xài tầm 30-40 máy client ạ
dung lượng lưu trữ : 1.718.75mb
số lượng chứng từ : 20893

Trương Hạnh

Well-Known Member
bên mình thì xài tầm 30-40 máy client ạ
dung lượng lưu trữ : 1.718.75mb
số lượng chứng từ : 20893
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại với số lượng máy trạm từ 30-40 máy thì phần mềm MISA SME.NET khó có thể đáp ứng để phần mềm chạy tốt và không bị chậm, số lượng máy tính khuyến khích đối với phần mềm này tối đa chỉ là 15 ạ
Trân trọng!

hà tuấn anh

Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại với số lượng máy trạm từ 30-40 máy thì phần mềm MISA SME.NET khó có thể đáp ứng để phần mềm chạy tốt và không bị chậm, số lượng máy tính khuyến khích đối với phần mềm này tối đa chỉ là 15 ạ
Trân trọng!
nhưng cho mình hỏi tại sao máy cũ mình cấu hình thấp vẫn chạy bình thường ạ cũng là 1 misa thôi chứ có khác gì đâu ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
nhưng cho mình hỏi tại sao máy cũ mình cấu hình thấp vẫn chạy bình thường ạ cũng là 1 misa thôi chứ có khác gì đâu ạ
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị vui lòng gửi ultraviewer máy chủ về mail [email protected], tiêu đề mail ghi chú gửi tư vấn 3152 vấn đề misa chạy chậm trên máy server để kỹ thuật MISA vào kiểm tra ạ
Trân trọng!