Lỗi đổi dữ liệu kế toán

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Misa cho mình hỏi mình hiện đang làm việc với nhiều năm dữ liệu kế toán, và mỗi lần mình đổi dữ liệu lại bị lôi như thế này. Có cách nào khắc phục không ạ. Mình cảm ơn
Do trong ổ đĩa dữ liệu này đã được lưu lại nên giờ đồng bộ lại anh/chị đổi tên dữ liệu hoặc thêm 1 ký tự đằng sau nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Tsubasa

Do trong ổ đĩa dữ liệu này đã được lưu lại nên giờ đồng bộ lại anh/chị đổi tên dữ liệu hoặc thêm 1 ký tự đằng sau nhé
Bạn cho mình hỏi mỗi lần mình chuyển dữ liệu mình cứ thêm chữ cái vào máy chủ mới như thế à. Thế như thế có thay đổi chỗ lưu dữ liệu không, dữ liệu có được đồng nhất với nhau không

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bạn cho mình hỏi mỗi lần mình chuyển dữ liệu mình cứ thêm chữ cái vào máy chủ mới như thế à. Thế như thế có thay đổi chỗ lưu dữ liệu không, dữ liệu có được đồng nhất với nhau không
Dạ dữ liệu không có gì thay đổi, vẫn đồng nhất với nhau chị ạ

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Misa cho mình hỏi mình muốn xóa mã hàng lập sai thì vào đâu ạ
Nếu mã hàng này đã có phát sinh, thì anh/chị phải xóa chứng từ phát sinh liên quan tới mã hàng này thì mới thao tác Xóa mã hàng được.
Anh/chị vào Danh mục\Vật tư hàng hóa chọn mã hàng\bấm Xóa.

Đính kèm

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Misa cho mình hỏi, mình muốn thêm mã phòng ban như ban GĐ, phòng kỹ thuật thì vào đâu ạ. Mình vào cơ cấu tổ chức thì nó hiển thị như thế này
Anh/chị xem hướng dẫn này để thêm cơ cấu tổ chức ạ
http://help.amis.vn/v2/thiet_lap_co_cau_to_chuc.htm
Sau khi thêm cơ cấu tổ chức trên trang web AMIS xong, anh/chị mở phần mềm, vào Cơ cấu tổ chức\ chọn Cập nhật cơ cấu từ AMIS