Logistics

An An 1201

Member
Chào mọi người. Bên em là công ty Logistics có nhận làm thủ tục hải quan, giao nhận và vận tải hàng hóa. Cho em hỏi với hóa đơn bán dịch vụ làm thủ tục hải quan, cước vận chuyển thì hạch toán vào phân hệ nào trên phần mềm misa ạ. Em cảm ơn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

An An 1201

Member
Em cảm ơn chị. Cho em hỏi trong chứng từ bán hàng chọn mục nào nếu là hóa đơn cước vận chuyển trong nước, cước vận chuyển quốc tế với dịch vụ làm tờ khai hải quan ạ

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ phần xác định trong nước hay quốc tế thì đơn vị tự xác định ạ, em cũng không rõ được nghiệp vụ cụ thể của đơn vị nhé ạ.

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ chị hạch toán ở đâu cũng được ạ. Nếu phiếu chi thì chị nhớ có thuế thì hạch toán thành 2 dòng ạ: N642 C111 và N1331 C111, còn nếu làm trong mua dịch vụ thì không phải lập 2 dòng mà cứ hạch toán như bình thường, chọn thanh toán ngay bằng tiền mặt là được ạ.

An An 1201

Member
Dạ chị hạch toán ở đâu cũng được ạ. Nếu phiếu chi thì chị nhớ có thuế thì hạch toán thành 2 dòng ạ: N642 C111 và N1331 C111, còn nếu làm trong mua dịch vụ thì không phải lập 2 dòng mà cứ hạch toán như bình thường, chọn thanh toán ngay bằng tiền mặt là được ạ.
em cảm ơn chị nhiều ạ

An An 1201

Member
Em nhập ĐVT mà phần mềm báo trống trong khi đã thêm ĐVT rồi. Chị giúp em với