LẬP HÓA ĐƠN CHO ĐƠN VỊ VÂN TẢI

Chào mọi người, nhờ mọi người chỉ giúp em với.
Đơn vị em kinh doanh dịch vụ vận tải, khi đối chiếu với khách hàng có bảng kê chi tiết, nhưng đơn vị em đang sử dụng hóa đơn điện tử mới, quy định phải ghi rõ nội dung chi tiết, không xuất nội dung đính kèm bảng kê được, nhưng khách hàng yêu cầu em xuất hóa đơn với nội dung "Cước vận chuyển hàng tháng...../2020" và thành tiền, rồi kẹp bảng kê vào chứ không ghi đính kèm bảng kê.
Nhờ anh chị giúp em, nếu em xuất hóa đơn đúng yêu cầu của khách hàng như vậy có được không ạ, bên em là đơn vị vận tải nên phần hàng hóa dịch vụ không đưa lên chi tiết trên hóa đơn rõ ràng được.
Nhờ các anh chị giúp em

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào mọi người, nhờ mọi người chỉ giúp em với.
Đơn vị em kinh doanh dịch vụ vận tải, khi đối chiếu với khách hàng có bảng kê chi tiết, nhưng đơn vị em đang sử dụng hóa đơn điện tử mới, quy định phải ghi rõ nội dung chi tiết, không xuất nội dung đính kèm bảng kê được, nhưng khách hàng yêu cầu em xuất hóa đơn với nội dung "Cước vận chuyển hàng tháng...../2020" và thành tiền, rồi kẹp bảng kê vào chứ không ghi đính kèm bảng kê.
Nhờ anh chị giúp em, nếu em xuất hóa đơn đúng yêu cầu của khách hàng như vậy có được không ạ, bên em là đơn vị vận tải nên phần hàng hóa dịch vụ không đưa lên chi tiết trên hóa đơn rõ ràng được.
Nhờ các anh chị giúp em
Thưa chị, theo quy định về hóa đơn điện tử thì không được xuất kèm bảng kê mà phải liệt kê chi tiết từng mặt hàng trên hóa đơn ạ.
Chị đăng bài lên group này https://www.facebook.com/groups/hotrosme hỏi các anh/chị kế toán làm việc thực tế xem họ xử lý thế nào nhé.
trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy