Khôi phục dự toán

Thành Long

Misa cho mình hỏi mình muốn khôi phục dự toán sau khi rút sai phần kinh phí lương của công chức:
Khi rút mình vào rút tiền kho bạc và hạch toán Nợ 1112 có 1121: 1.200.000 đồng
Mình vào phiếu chi: hạch toán: Nợ 334 có 1112: 1.200.000 đồng
Và vào chứng từ nghiệp vụ khác hạch toán: Nợ 8142 có 334: 1.200.000 đồng
Giờ mình muốn nộp trả khôi phục lại dự toán trong năm ngân sách mình hach toán thế nào

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thành Long

Mình muốn thu tiền mặt của đối tượng. Xong chi tiền mặt nộp khôi phục dự toán. Và giảm phải trả người lao động 334 đó. Còn nếu làm như hướng dẫn mình đã xem rồi

Thành Long

Với misa cho mình hỏi vào nộp tiền kho bạc rút dự toán bổ sung từ ngân sách cấp huyện khi mình vào in biểu mẫu tương ứng. Thì phần diễn giải khi mình nhập không giống phần diễn giải ở giấy rút dự toán bổ sung từ ngân sách huyện. Ví dự mình nhập phần diễn giải là: 1. Bổ sung cân đối ngân sách xã tháng 9 năm 2017. Thì khi mình vào in giấy rút bỏ sung ngân sách cấp huyện theo thông tư 77 thì phần diễn giải chỉ ghi là 1. Bổ sung cân đối cấp xã

HTLE_MISA

Member
Thưa anh Long!
MISA đã nhận được câu hỏi của anh. MISA sẽ nghiên cứu và phản hồi lại anh trong trong thời gian sớm nhất nhé
TRân trọng cảm ơn anh!

Phạm Thị Thơ

Nhân viên MISA
Thưa anh Long
Hiện tại bút toán khôi phục thì anh cần hạch toán
Khôi phục thực chi

Nợ TK 112: Tiền gửi ngân hàng, kho bạc

Có TK 814: Chi ngân sách đã qua kho bạc (8142- năm nay)

Đồng thời ghi Có TK 008 Dự toán chi ngân sách (ghi âm số tiền)

❖ Khôi phục tạm ứng

Nợ TK 112: Tiền gửi ngân hàng, kho bạc

Có TK 111: Tiền mặt
Còn TK 334 thực chất đang cân với nhau nên anh k cần phải hạch toán
Chúc anh thành công

Trân Lê

MISA hướng dẫn giúp mình bút toán nộp khôi phục từ ngân sách sang tài khoản tiền gửi với ạ.
Mình chi tiền ăn đi học bên ngân sách, giờ muốn nộp khôi phục từ ngân sách trả sang quỹ phúc lợi

HTLE_MISA

Member
MISA hướng dẫn giúp mình bút toán nộp khôi phục từ ngân sách sang tài khoản tiền gửi với ạ.
Mình chi tiền ăn đi học bên ngân sách, giờ muốn nộp khôi phục từ ngân sách trả sang quỹ phúc lợi
Thưa chị TRân!
Chị vui lòng mô tả rõ hơn nghiệp vụ của đơn vị:
- Chị rút và chi tiền ăn từ nguồn ngân sách. Sau đó chị thu hồi lại và nộp khôi phục ngân sách. Tiếp theo chị lại rút tiền đó trích lập quỹ phúc lợi hay như thế nào? Chị vui lòng cung cấp rõ nghiệp vụ để MISA hỗ trợ chị đúng đắn nhất nhé
Trân trọng cảm ơn!