Khách hàng trả tiền bằng tiền mặt và chuyển khoản

vkhanh157

Vui lòng cho em hỏi nếu khách hàng trả tiền mua hàng một nữa bằng tiền mặt và nữa kia chuyển khoản thì phải làm sao ạ. Trong mục phiếu thu chỉ có thể chọn thanh toán bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Chào chị, chị có thể làm thu tiền mặt, thu tiền gửi ngân hàng, chọn là thu khác và đánh số tiền thực thu nhé
Hoặc nếu chị làm chứng từ Thu tiền khách hàng thì có phần Số thu chị gõ lại rồi làm lại chứng từ thu tiền khách hàng khác cho loại tiền khác nhé

vkhanh157

Chào chị, chị có thể làm thu tiền mặt, thu tiền gửi ngân hàng, chọn là thu khác và đánh số tiền thực thu nhé
Hoặc nếu chị làm chứng từ Thu tiền khách hàng thì có phần Số thu chị gõ lại rồi làm lại chứng từ thu tiền khách hàng khác cho loại tiền khác nhé
View attachment 9446
THANKS, Cho m hỏi thêm một vấn đề nữa. Nếu cùng một chứng từ bán hàng, mình xuất cùng một mặt hàng nhưng 2 giá xuất khác nhau thì ko ghi sổ chứng từ được.

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Chào chị, chị ghi rõ vấn đề hơn, có thể kèm theo hình để em dễ hiểu hơn nhé
Giá xuất kho thường là phần mềm tự tính

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa chị, lập chứng từ xuất kho (hoặc bán hàng kiêm phiếu xuất kho) báo thiếu chứng từ đối trừ, là do chị sử dụng phương pháp tính giá xuất kho là đích danh mà chưa chọn chứng từ nhập kho tương ứng xuất kho, chị tích xem hướng dẫn xử lý sau nhé: https://forum.misa.com.vn/threads/ghi-so-cat-chung-tu-bao-loi.37348/#post-59204

vkhanh157

Thưa chị, lập chứng từ xuất kho (hoặc bán hàng kiêm phiếu xuất kho) báo thiếu chứng từ đối trừ, là do chị sử dụng phương pháp tính giá xuất kho là đích danh mà chưa chọn chứng từ nhập kho tương ứng xuất kho, chị tích xem hướng dẫn xử lý sau nhé: https://forum.misa.com.vn/threads/ghi-so-cat-chung-tu-bao-loi.37348/#post-59204
Cám ơn bạn rất nhiều vì đã hỗ trợ