IN CHỨNG TỪ HÀNG LOẠT

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Trên giao diện chứng từ cần in, quý khách hàng tích vào mũi tên đen bên cạnh chữ In/tùy chọn In/tại tab In chứng từ tích in theo lô nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

levananh

Member
c ơi cho e hỏi mình tiến hành khoá sổ rồi mới in sổ sách chứng từ hay in sổ sách chứng từ trước rồi khoá sổ sau ạ. nếu sao lưu mà tích chọn vào nén dữ liệu sau khi sao lưu thì có in được chứng từ không ạ

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
c ơi cho e hỏi mình tiến hành khoá sổ rồi mới in sổ sách chứng từ hay in sổ sách chứng từ trước rồi khoá sổ sau ạ. nếu sao lưu mà tích chọn vào nén dữ liệu sau khi sao lưu thì có in được chứng từ không ạ
Thưa chị!
việc khóa sổ để tránh trường hợp hạch toán thêm hoặc chỉnh sửa chứng từ cũ ==> số liệu không bị thay đổi
Vì vậy khóa sổ trước hay in sổ sách trước đều không ảnh hưởng
Việc nén dữ liệu khi sao lưu để giảm bớt dung lượng chứ không liên quan tới việc in chứng từ nhé vì vậy vẫn in được bình thường ạ
cám ơn!

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
e cảm ơn c, c cho e hỏi thêm là khoá sổ xong tạo dữ liệu kế toán mới xong thì kết chuyển lãi lỗ đầu năm 4211-4212 ạ
Thưa chị,
Đúng rồi chị nhé!
Bút toán kết chuyển lãi lỗ đầu năm này chị sẽ tự vào phân hệ Tổng hợp/Chứng từ nghiệp vụ khác để hạch toán giúp em nhé!
Trân trọng cảm ơn!

levananh

Member
.
a chị ơi cho e hỏi chút là số dư có 2 sổ chi tiết và sổ tổng hợp cùng 1 nhà cung cấp lại khác nhau khi chon laoij tiền khác nhau. do có bút toán đánh giá lại tỷ giá cuối kỳ như này in ra lưu có sao k ạ

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
.
a chị ơi cho e hỏi chút là số dư có 2 sổ chi tiết và sổ tổng hợp cùng 1 nhà cung cấp lại khác nhau khi chon laoij tiền khác nhau. do có bút toán đánh giá lại tỷ giá cuối kỳ như này in ra lưu có sao k ạ
Thưa anh,
Em không thấy ảnh anh đính kèm ạ. Anh đính kèm ảnh của 2 bc này em xem nhé!
Cách đăng bài, ảnh, video lên forum anh tham khảo hướng dẫn Tại đây nhé!
Trân trọng cảm ơn!

levananh

Member
e nhờ a chị xem hộ e, cho e hỏi chút là số dư có 2 sổ chi tiết và sổ tổng hợp cùng 1 nhà cung cấp lại khác nhau khi chon laoij tiền khác nhau. do có bút toán đánh giá lại tỷ giá cuối kỳ như này in ra lưu có sao k ạ. khi tạo dữ liệu mới số dư có bị chênh lệch ảnh hưởng k ạ.

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
e nhờ a chị xem hộ e, cho e hỏi chút là số dư có 2 sổ chi tiết và sổ tổng hợp cùng 1 nhà cung cấp lại khác nhau khi chon laoij tiền khác nhau. do có bút toán đánh giá lại tỷ giá cuối kỳ như này in ra lưu có sao k ạ. khi tạo dữ liệu mới số dư có bị chênh lệch ảnh hưởng k ạ.
Thưa anh,
Em đang thấy anh chọn tham số báo cáo không giống nhau:
- Sổ tổng hợp đang chọn loại tiền Tổng hợp,
- Sổ chi tiết đang chọn loại tiền USD
=> Anh muốn so sánh được thì phải chọn tham số giống nhau, nếu Tổng hợp chọn loại tiền là TH, thì sổ chi tiết cũng chọn loại tiền là TH này nhé!

Trân trọng cảm ơn

levananh

Member
vâng e cảm ơn ạ. cho e hỏi chút là khi khoá sổ rồi mình vẫn kết xuất ra in chứng từ bình thường. nếu muốn sửa thì bỏ khoá sổ sẽ sửa dc số liệu đúng k a

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
vâng e cảm ơn ạ. cho e hỏi chút là khi khoá sổ rồi mình vẫn kết xuất ra in chứng từ bình thường. nếu muốn sửa thì bỏ khoá sổ sẽ sửa dc số liệu đúng k a
Thưa anh,
Đúng rồi anh nhé. Vẫn in ấn, xuất khẩu excel được, chỉ không được bỏ ghi, sửa, xóa chứng từ thôi nhé!
Trân trọng cảm ơn!

levananh

Member
c ơi ý e hỏi là sau khi khoá sổ mà phát hiện số liệu sai thì mình có bỏ khoá sổ để sủa lại dữ liệu được không ấy ạ. e dùng misa sms 2019

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
c ơi ý e hỏi là sau khi khoá sổ mà phát hiện số liệu sai thì mình có bỏ khoá sổ để sủa lại dữ liệu được không ấy ạ. e dùng misa sms 2019
Thưa Quý khách hàng
Trong trường hợp sau khi khoá sổ anh/chị phát hiện sai sót thì anh/chị vẫn có thể bỏ khoá sổ kỳ kế toán để sửa lại số liệu nhé.
Để bỏ khoá sổ anh/chị vào nghiệp vụ\tổng hợp\bỏ khoá sổ kỳ kế toán.
Trân trọng cám ơn!

levananh

Member
đầu năm 2018 e chưa thực hiện bút toán kết chuyển lãi lỗ đầu năm thì đầu năm 2019 e kết chuyển lãi lỗ đầu năm như thế nào, mong anh chị cho e xin hướng giải quyết với a

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
đầu năm 2018 e chưa thực hiện bút toán kết chuyển lãi lỗ đầu năm thì đầu năm 2019 e kết chuyển lãi lỗ đầu năm như thế nào, mong anh chị cho e xin hướng giải quyết với a
Kính thưa quý khách hàng!
Để thực hiện chuyển lỗ trên phần mềm MISA, anh chị làm theo hướng dẫn tại link tại đây
- Nếu muốn kết chuyển TK 4212 “Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối năm nay” sang TK 4211 “Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối năm trước", anh chị thực hiện trên chứng từ nghiệp vụ khác theo hướng dẫn tại đây (về bút toán anh chị tham khảo hướng dẫn sau: https://goo.gl/mgBVND)
Trân trọng cảm ơn!

Jess Vo

Thưa quý khách hàng,
Trên giao diện chứng từ cần in, quý khách hàng tích vào mũi tên đen bên cạnh chữ In/tùy chọn In/tại tab In chứng từ tích in theo lô nhé.
View attachment 2499
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
Hi chị

Em muốn in hóa đơn điện tử hàng loạt (khoảng 250 hóa đơn) thì làm cách nào ạ?
Vì em vô tùy chọn in, nhưng không có mẫu HDDT để chọn ạ
Em cảm ơn chị