Hướng dẫn làm nghiệp vụ hoạch toán hàng biếu tặng không qua kho trên misa

Gửi Misa,
Nhờ Misa hướng dẫn giúp mình làm nghiệp vụ hoạch toán hàng biếu tặng không qua kho trên Misa 2022 nhé ạh

Mình đã thử vào phân hệ bán hàng để làm và hạch toán theo bút toán sau. Nhưng khi mình qua phân hệ thuế để lên tờ khai thuế GTGT Quý, thì trên bảng kê bán ra lại không hiện lên số tiền thuế theo bút toán bên dưới của mình.
Bút toán hàng biếu tặng mình hạch toán như sau:
Nợ 6418
Có 33311

Nhờ Misa hỗ trợ ạ

Trân trọng./.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị vào tab thuế trên chứng từ nghiệp vụ khác, xem có để số 1 ở cột nhóm HHDV mua vào hay không ạ? chị xóa đi nhé, để nhóm HHDV mua vào thì lên bảng kê mua vào ấy chị ạ. Tuy nhiên , khi tại bước 1 chị xuất hóa đơn thì bảng kê bán ra đã có rồi. trường hợp chị xuất hđ trên web và chỉ hạch toán lại trên phần mềm thôi thì chị bỏ qua bước 1, làm bước 2, vào tab thuế điền lại thông tin hóa đơn và kiểm tra cột nhóm HHDV mua vào nhé ạ.

HONGLIENLEBACH

Chào bạn, mình bị trường hợp lập hóa đơn hàng biếu tặng trên chứng từ bán hàng . giờ làm thế nào để giảm doanh thu giá vốn và ghi nhận lại chi phí đúng b nhỉ m k muốn hủy hóa đơn .
giúp mình với ạ m dùng MSE 2023

HONGLIENLEBACH

Chào bạn, mình bị trường hợp lập hóa đơn hàng biếu tặng trên chứng từ bán hàng . giờ làm thế nào để giảm doanh thu giá vốn và ghi nhận lại chi phí đúng b nhỉ m k muốn hủy hóa đơn .
giúp mình với ạ m dùng MSE 2023