Hướng dẫn cách đánh số thứ tự

Kiều Oanh

Em chào anh chị, Em gọi điện thoại cho Misa hỗ trợ tư vấn mà máy bận, bên cty e hiện đang kinh doanh bên lĩnh vực nhà hàng, do hóa đơn nhiều em có làm doanh thu misa ngoài bảng excel và đổ vào phần mềm misa sau. Khi đổ xong e đánh số chứng từ UNT bên phân hệ ngân hàng thì có lẫn cả những phiếu thu tiền mặt, anh chị tư vấn giúp e cách giải quyết với ạ. Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA rất xin lỗi do thời điểm từ tháng 01 đến tháng 04 là thời điểm quyết toán của các đơn vị vì vậy số lượng gọi vào tổng đài MISA quá tải mong quý khách hàng thông cảm.
Hiện tại quý khách hàng đánh số chứng từ nhưng đang đánh sai loại chứng từ UNC và Tiền mặt đúng không ạ?
Vậy quý khách hàng thực hiện đánh lại số chứng từ theo link: http://help.misasme2017.misa.vn/html_smeseven-84_-_khi_nh_li_s_chng.htm
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

HTLE_MISA

Member
Thưa chị Oanh!
CHị vui lòng kiểm tra lại các phiếu thu tiền mặt đang bị lẫn trong phần UNT ( misa đang hiểu là phiếu thu của ngân hàng) chị đang hạch toán như thế nào ? Và khi nhập khẩu hóa đơn bằng excel chị đang nhập khẩu cho phân hệ bán hàng hay phân hệ nào? để MISA hỗ trợ chị nhé
Trân trọng cảm ơn chị.