Hỏi về lỗi không xuất bán được thành phẩm

trần Hoài

Chào các a/c, xin hỏi khi xuất bán thành phẩm thì phần mềm báo không xuất đc vật tư hàng hóa do số lượng tồn trong kho <TP> - thành phẩm =0,0000 trong khi đó đây là lần xuất đầu tiên và số dư đầu kì đáp ứng đủ số lượng. Xin cảm ơn!

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào các a/c, xin hỏi khi xuất bán thành phẩm thì phần mềm báo không xuất đc vật tư hàng hóa do số lượng tồn trong kho <TP> - thành phẩm =0,0000 trong khi đó đây là lần xuất đầu tiên và số dư đầu kì đáp ứng đủ số lượng. Xin cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị cho em hỏi anh/chị có nhập xuất chung ngày không ạ.
Anh/chị vào báo cáo\kho\sổ chi tiết VTHh\Kiểm tra hộ em tồn kho tại thời điểm xuất còn không nhé.
Trân trọng cám ơn!

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
mình vẫn thấy hiển thị tồn BANH 01 sl 105, BANH 02 sl 90, mà mình muốn xuất 80 BANH 01 và 80 BANH 02
Thưa quý khách hàng!
Vui lòng kiểm tra lại xem ngày chứng từ xuất của mình là bao nhiêu. Mình xuất tới ngày này thì khi xem báo cáo sổ chi tiết tới ngày đó
Báo cáo trên sổ chi tiết sẽ có mẫu nhiều đơn vị tính vui lòng kiểm tra số lượng tồn theo đơn vị chính và số lượng tồn theo đơn vị tính có khác nhau hay không? ( Mẫu/ chọn mẫu nhiều DVT)
Quý khách vui lòng tham khảo thêm hướng dẫn Tại đây gõ cụm từ "ghi sổ báo xuất quá số lượng tồn" sẽ ra từng nguyên nhân để quý khách kiểm tra nhé
Cám ơn!