Hỏi về cách xóa kỳ tính giá thành đã lập

anhhong

Chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi, trong Misa 2017 phần tính giá thành công trình, phải xác định kỳ tính giá thành, nếu trong trường hợp mình xác định nhầm, thì cách xóa cái kỳ tính giá thành đã lập bị nhầm đó như thế nào?
Cảm ơn các bạn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Tại giao diện Giá thành\Công trình: chọn kỳ tính giá thành cần xóa, nhấn chuột phải chọn Xóa. Trường hợp đã phát sinh Nghiệm thu công trình không xóa được, anh/chị vào phần Tìm kiếm, tìm theo số chứng từ Nghiệm thu liên quan(số chứng từ thể hiện trên thông báo), bỏ ghi và Xóa chứng từ này sau đó thực hiện Xóa kỳ tính giá thành.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Đối tượng tập hợp chi phí "TH" đã được đưa vào và tính giá thành ở một kỳ tính giá khác chứa khoảng thời gian tháng 1/2017 mà anh/chị đang tạo.
Vậy anh/chị kiểm tra lại các kỳ tính giá thành đã tạo trước đó nhé.
Trân trọng cảm ơn và chúc anh/chị thành công!

Chào anh chị !
Anh chị cho em hỏi khi em vào nghiệm thu công trình , em bấm lấy dữ liệu thì doanh thu công trình là : 1tỷ 9, mà số chưa nghiệm thu là 1tỷ 3 . Còn có cái doanh thu 500 triệu mà số chưa nghiệm thu là 0, vậy là bị sai ở đâu ạ em vào đâu để sửa lại ạ

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Cột doanh thu thể hiện doanh thu của công trình, cột số chưa nghiệm thu là số dư 154 chi phí sản xuất, kinh doanh dở dang.
Vậy trường hợp số chưa nghiệm thu được hiểu chi phí phát sinh kết chuyển dư trên 154 là 1,3 tỷ. Tương tự số chưa nghiệm thu là 0 được hiểu chưa phát sinh chi phí.
Vậy đơn vị kiểm tra lại kỳ tính giá thành nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/giathanh_congtrinh_vuviec.htm
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Liễu Đỗ

Thưa anh/chị,
Đối tượng tập hợp chi phí "TH" đã được đưa vào và tính giá thành ở một kỳ tính giá khác chứa khoảng thời gian tháng 1/2017 mà anh/chị đang tạo.
Vậy anh/chị kiểm tra lại các kỳ tính giá thành đã tạo trước đó nhé.
Trân trọng cảm ơn và chúc anh/chị thành công!
Bạn ơi, Bạn có thể chỉ giúp mình ở phiên bản 2017 thì vào đâu để xóa kỳ tính giá cũ đi k. Mình tìm mà ko thấy.
Cảm ơn bạn.