Hỏi về cách tính giá thành sản xuất liên tục giản đơn

suka-HN

Member
Dear Anh/Chị!
Em mới dùng misa nên không hiểu về pm và không rõ cách dùng lắm mong anh/chị giúp em!
Em có quy trình mua vật tư về tự lắp đặt lên công cụ dụng cụ để sử dụng nội bộ em làm như sau:
1/ Mua vật tư về hạch toán N152/111, 131
2/ Xuất vật tư để lắp đặt (VD: Tủ đựng công cụ dụng cụ ): N621/152
3/ Tính giá thành trong phần sản xuất liên tục giản đơn
4/ Nhập kho CCDC Nợ 153/154: 32trieu
5/ Xuất kho CCDC Nợ 242/153: 32 triệu đồng thời ghi tăng CCDC
@ Khi ghi tăng CCDC em gặp sự cố như sau tại tab Nguồn gốc hình thành em ko có nguồn để lấy dữ liệu

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị đang để chứng từ Xuất kho công cụ dụng cụ là loại chứng từ Xuất kho nào, phải là Xuất khác nhé. Trên chứng từ đã có giá trị 32 triệu chưa ạ? Nếu đúng thông tin mà vẫn không ghi tăng được, anh/chị vui lòng ghi rõ nội dung yêu cầu, cung cấp ID và Pass của phần mềm được cài đặt Tại đây gửi vào hòm thư [email protected] để MISA vào hỗ trợ kiểm tra nhé!
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

suka-HN

Member
Thưa anh/chị,
Anh/chị đang để chứng từ Xuất kho công cụ dụng cụ là loại chứng từ Xuất kho nào, phải là Xuất khác nhé. Trên chứng từ đã có giá trị 32 triệu chưa ạ? Nếu đúng thông tin mà vẫn không ghi tăng được, anh/chị vui lòng ghi rõ nội dung yêu cầu, cung cấp ID và Pass của phần mềm được cài đặt Tại đây gửi vào hòm thư [email protected] để MISA vào hỗ trợ kiểm tra nhé!
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!
Dạ! Em cảm ơn nhé!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!